Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ผลิตเอง ขายเอง รวยเอง ดีไหม??

คือว่าผมคิดว่าจะลงทุนขายเสื้อผ้า แต่ผมคิดไปคิดมาถ้าไปรับตามประตูน้ำ แพคตินั่ม มันก็คือราคาส่งแต่ส่วนใหญ่แล้วก็จะ ประมาณ 130 ขึ้นทั้งนั้น แล้วเอาไปขายทำกำไรได้กี่ตังค์ในเมื่อส่วนใหญ่ก็ได้ตกตัวละ ประมาณ 50-70 เต็มที่/ต่อตัว

แล้วส่วนที่เหลือล่ะ จะทำยังไงถ้าขายไม่หมด?? ขาดทุนใช่มั้ยครับ

ถ้าผมจะหาที่โรงงานทำตั้งแต่ต้นเลยล่ะ เรียกว่าซื้อผ้าเอง ส่งไปตัดเอง สกรีนเองจะถูกกว่ามั้ย
    แต่ผมไม่รู้จะเริ่มยังไง ไปหาที่ไหนเพราะยังไม่มีข้อมูลเลย ใครเคยทำแบบที่ผมกล่าว ช่วยรบกวนกรุณาหน่อยเถอะ ครับ รบกวนบอกผมนิดนึง ว่าต้องทำยังไงบ้างเริ่มจากไหนยังไง จะเป็นพระคุณมากๆ เลยนะครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : oprince - [ 24 มิ.ย. 51 18:17:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom