Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ซี่รี่คนขับรถอันต่ำต้อย ตอนที่ 10 งานเลี้ยงย่อมมีวัน เลิกรา บาย บ๊าย ซาโยนาระ น้ากล้วย

ซี่รี่คนขับรถอันต่ำต้อย ตอนที่ 10 งานเลี้ยงย่อมมีวัน เลิกรา บาย บ๊าย ซาโยนาระ น้ากล้วย

สวัสดีคับ พี่ๆทุกๆท่าน หลังจากที่เรา โหด มัน ฮา กันมาเก้าตอน ในที่สุดก็ถึงวันนี้จนด้าย (วันอะไร เฮีย)
    ก็วันนี้ล่ะ อย่าถามมาก เดี่ยวม่ายเล่าเลย

ตามธรรมเนียมของซี่รี่ครับ ถ้าใครเพิ่งมาอ่านอาจจะไม่เก็ตหรือเข้าใจ ตัวละครหรือ เหตุการณ์บางอย่าง
    ถ้าไม่รบกวนมาก ขอให้ไปอ่านตอนเก่าๆ ที่บล็อกของผมด้ายนะครับ แล้ว พี่ๆจะรู้ว่า ชีวิตนี้พึ่งจะพลาดสิ่งที่ไร้สาระไป หุหุ(ม่ายน่าหลงตามไปอ่านเลยตรู หุหุ)

แต่ยังพอมีซี่รี่ตอนก่อนหน้าให้อ่านนะครับ
    ซี่รี่ คนขับรถ อันต่ำต้อย ตอนที่ 9 ธนิยะ ชื่อนี่มีแต่ของอร่อย
    http://www.pantip.com/cafe/silom/topic/B6755258/B6755258.html

ถ้าใครได้อ่านชื่อตอนกระทู้ อาจจะตกใจ อ้าว ม้านจะจบ ซี่รี่แล้ว คงหมดมุกแล้ว  แหงๆ สมๆ

ยังครับ มันไม่ง่ายอย่างนั้น แค่ทุกอย่างมีการเปลี่ยนแปลงเท่านั้นเอง แต่ที่เปลี่ยนเป็นน้ากล้วยนะ ม่ายใช้ผม

เรื่องของเรื่อง นั้นก็คือ ถ้าใครจำด้าย น้ากล้วยกับ คุณปู่แกอยู่ บริษัท อินเตอร์คับ  ที่นี้สงสัยว่ายอดขาดคงสู้ทางบริษัท ไทยแลนด์ม่ายด้าย

ทางญี่ปุ่นคงคิดแล้วว่า เปิดไปให้ขาดทุนทำไม ปิดแล้วยุบรวมดีกว่า

แต่หวยดันมาออกว่า ยุบบริษัท อินเตอร์ คงแค่ บริษัท ไทยแลนด์ไว้ อ้าว ร้อนชิครับท่าน
    พนักงานอินเตอร์ ก็มีแค่ น้ากล้วย คุณปู๋ ผม ไชยาคุง เข็มซังกับน้องอีกคน เบ็ดเสร็จ หกคนเองเท่านั้น

ตอนแรกที่ผมรู้ข่าว ก็คิดว่า ทำไมๆๆๆๆๆๆๆ(พอๆ ทำแค่สองไมก็พอ อย่าอู้) เอ้า ทำสองไม ก็ด้าย ต้องยุบ แล้ว ตรูทำไง เขาจะจ้างต่อป่าว
    หรือต้องกลับไปคาร์เร็น รอเขาส่งตัวไปให้ลูกค้าคนใหม่ คิดๆแล้ว นอนม่ายหลับเลย

ส่วนน้ากล้วยนั้นไม่มีปัญหา แก เก๋าอยู่แล้ว บริษัทแม่เลยส่งแกไปบุกอินเดียแทน ส่วนคุณปู่ แกจะ เกษียณอายุแล้ว ขออยู่ไทยแลนด์นี่ล่ะ

ส่วน เข็มซังกับน้องอีกคนนี่ กรวดน้ำคว่ำขัน รักกันชาติเดียว มิเกลียวสวาท(เพลงเก่าจิงๆ อายจัง) กรวดน้ำ คว่ำขัน กับ จีจี้แล้วครับ ประกาศเลย ถ้าทำงานร่วมกับจีจี้ ขอออกไปตายดาบหน้าดีกว่า

งั่นก็เหลือผมกับไชยาคุง แล้วครับ ไชยาคุงก็ไมเกรนขึ้นเลย ต้องไปอยู่ใต้ปีกของจีจี้
    (เหมือนคู่ เอซังกับชบาแก้ว หุหุ  ~ เรื่องของเอซังกับชบาแก้ว อยู่ในตอนที่ 5 นะครับ)

แต่ยังไม่เท่าไร เพราะนายยังเป็นคนเดิม ยังพอคุ้มครองด้าย แต่ของผมชิ แล้วตรูจะขับให้ใครหว้า น้ากล้วยแกก็จะหนีไปกินโรตีจิ้มมะตะบะแล้ว

แต่พี่ท่านยังทำเนียนครับ ม่ายบอกผมเลย ผมมารู้เรื่องก็ตอน จีจี้มาบอกนี่ล่ะ ว่าเราจะเป็นทองแผ่นเดียวกันแล้วน้าน แว่นน้ำซัง (ม่ายช่าย)
    เราจะมาอยู่ด้วยกันแล้ว ที่เคยทำกับพี่ไว้ จะคิดบัญชีล่ะนะ(อันหลังแกคงคิดในใจ แล้วลับมีดรอซ่อนไว้ข้างหลัง)

ไปถาม เข็มซัง ก็บอกว่าจริง อีก สองเดือน  แล้วพวกเราจะทำไง เข็มซังบอกว่า เขาก็จะยุบเหลือแค่ไทยแลนด์ พนักงานก็โอนไป

ส่วนตำแหน่งน้ากล้วย เดี่ยวเขาจะส่งคนมาแทน ส่วนน้ากล้วย พี่ท่านก็กระเด็นไปอินเดีย อยู่ มุมไบโน่น   ไป นาร๊าย นาราย นะนายจ๊ะ

ระหว่างนั้น น้ากล้วยแกก็เคลียร์งานต่างๆ พร้อมกับรอคนใหม่ที่จะมาแทนตำแหน่งแก ส่วนผมก็เดินทาง ไหว้พระเก้าวัด   เจ้าพ่อ..คุณ คนใหม่ ขอให้เพิ่งมาเมืองไทยครั้งแรก

โสด ขี้เหล้า เมาหัวราน้ำ บ้ากอล์ฟ ติดหญิง เที่ยวคาราโอเกะ ทิปหนัก ไม่เรื่องมากด้วยเถอะ (แหมสเป็คนายในฝันของ พขร ทุกๆคนเลย หุหุ)

พอวันที่ไปรับคนใหม่ที่จะมาแทนน้ากล้วย วันนั้นผมไปรับกับน้ากล้วย นะครับ พอปะหน้าเท่านั้นล่ะ โอ้ หน้าอ่อนมากๆ แถมยัง สูง ผอม คนล่ะอย่างกับน้ากล้วยเลย ถ้าจะเปรียบก็แบบ ซึเนโอะนั้นล่ะ (แต่ปากม่ายแหลมแบบนั้นนะ หุหุ)

แต่งงานแล้ว มีลูก 3 คนเลย น้าน แวววิ่งให้โอ้คซังด้วยเห็น มาร่ำไรเลย เหล้าม่ายกิน ไม่เที่ยวด้วย แต่ค่อยยังชั่วหน่อย หิ้วกระบี่ลงมาจากเครื่อง (ถุงกอล์ฟนะ)

แต่พอมาเจรราต้าอวยกันแล้ว พูดไทยม่ายด้ายเลย แต่คุยอังกฤษด้าย งานนี้ ต้องสเน็ปๆฟิชๆแล้ว(งูๆปลาๆ)

จับความตามท้องเรื่องได้ว่า แกไม่ได้ชอบเล่นกอล์ฟหรอก (กำ) แกชอบ เบสบอล แต่ด้วยหน้าที่การงาน ถ้าม่ายตี แล้วจะไปขายของให้ใครได้ (ชอบๆ)

จากคุณ : แว่นน้ำ - [ 13 ก.ค. 51 09:05:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom