Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ปรึกษาเรื่องการแบ่งผลกำไรสำหรับธุรกิจออกแบบและผลิตproduct แนวdesign ขายค่ะ

รบกวนขอความเห็นเรื่องการแบ่งผลประโยชน์สำหรับธุรกิจที่เป็น design leads company ค่ะ
    คือออกแบบ และผลิตเฟอร์นิเจอร์และขอตกแต่งบ้าน ทีนี้ในองค์กรจะประกอบไปด้วย 3 parties ค่ะ
    คือ

investor
    designer
    Sales-Marketing

โดยเงินลงทุน 100% จะเป็นของinvestor ค่ะ designer กับ mkt จะลงแรง แต่ไม่ได้มีการจ่ายเป็นค่าจ้างหรือเงินเดือน แต่จะเป็นลักษณะการแบ่งกำไรกันค่ะ

ไม่แน่ใจว่า มีcase study ลักษณะนี้ หรือ model ที่ใกล้เคียงใช้เป็นตัวอย่างในการcalculate เปอร์เซ็นต์การแบ่งสัดส่วนผลกำไรสำหรับธุรกิจประเภทนี้บ้างมั้ยคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : n'moo+ - [ 17 ก.ค. 51 14:18:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom