Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

>>>> ถ้าคุณได้เงินเดือน เกินคุ้ม กับ งานที่ทำ จะรู้สึกยังไงกันค่ะ <<<<

ทำงานที่นี่มาได้ ประมาณ ห้าเดือนกว่าแล้วค่ะ

ตำแหน่ง Office Admin
    เงินเดือน 20K
    สวัสดิการ ประกันสังคมอย่างเดียวค่ะ
    บริษัทอสังหาฯ

ที่ทำงานอยู่ห่างจากบ้าน 5 นาที

อยู่ออฟฟิศคนเดียว (งานหลักๆ คือ ทำ market survey อัพเดทส่งสำนักงานใหญ่อาทิตย์ละครั้ง-เพิ่งเข้าใจวันนี้อะคะ ก่อนหน้านั้นคิดว่าต้องขายด้วย)

พอดีว่า เมื่อกี้ได้คุยกับเจ้านาย (ก็โทรมาบ่อยนะคะ) ท่านก็ถามว่ามันปัญหาอะไรบ้าง เราก็บอกไปว่า

เราเครียดนิดหน่อย เพราะบางทีมี ลค มาแล้วเราขายไม่ได้ เราพูดไม่เก่ง ค่อนข้างจะเป็นกังวล

เจ้านายเค้าก็อธิบายค่ะ ว่า เค้าไม่ได้ให้เราขาย หน้าที่ของเราคือดูตลาดในพื้นที่ แล้วส่งสำนักงานใหญ่ แค่นั้น

"การขายไม่ใช่จะขายกันได้ง่ายๆ ไม่ใช่ของราคา สิบ ยี่สิบบาท ช่วงนี้ขายไม่ได้หรอก เจ้านายไม่หนักใจตรงนั้น เพราะเรากำลังจะมีโครงการในอนาคต

ตอนนี้งานไม่ค่อยเยอะ ให้ฝึกวิทยายุทธไปพลางๆก่อน  ไม่ตอ้งกลุ้มใจ  งานที่ทำส่งมาก็ดีแล้ว"

งาน survey ก็ไม่ได้ยากมากมายอะไรเท่าไหร่อะคะ เมื่อเทียบกับเงินเดือน       แอบรู้สึกว่าตัวเองทำงานไม่คุ้มกับเงินเดือนเลย

จริงๆกับบริษัทนี้จะออกหลายครั้งแล้วค่ะ เพราะรู้สึกว่าตัวเองคงไม่เหมาะกับงานแบบนี้ แต่เจ้านายเค้าก็ให้โอกาสตลอด  

มีเพื่อนๆ คนไหน เคยเจอแบบนี้บ้างไม๊ค่ะ  แล้วมีแอบรู้สึกไม่สบายใจกันบ้างหรือปล่าว

แก้ไขเมื่อ 25 ก.ค. 51 15:36:53

จากคุณ : Bhind`hazeL`eyeS - [ 25 ก.ค. 51 14:45:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom