Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เหนื่อยกับการแข่งขันด้านราคา

รบกวนเวลาเพื่อนๆ ช่วยหน่อยนะคะ

โจทย์มีอยู่ว่า สินค้าประเภทเครื่องมือ และเป็นเจ้าตลาดมานาน คุณภาพไม่รู้ เน้นขายถูก

กับเรา ที่นำเข้าสินค้ามาขอแชร์ตลาด เราว่าเราไม่บวกมาก(แน่นอน) แต่เราไม่สามารถสู้ราคาเท่ากับเจ้าตลาดเดิม ที่ถูกแสนถูกได้

เพื่อน ๆ ว่า เป็นเพราะอะไร

สำหรับเรา นั่งวิเคราะห์ตัวเอง เราว่าที่เราราคาสูงกว่า ก็เพราะคุณภาพ เป็นเจ้าใหม่ แต่....จะบอกผู้บริโภคยังไง ให้มั่นใจ รู้ว่าต้องใช้เวลา แต่เซลไม่เก่งอาจอ่อนประสบการณ์

ขอคำแนะนำเพิ่มเติมค่ะ

จากคุณ : หญิงเล็ก - [ 25 ก.ค. 51 16:45:00 A:58.10.87.163 X: TicketID:153692 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom