CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

กระทู้ช่วยโหวตว่าห้างชื่อดังย่านงามวงศ์วานเขามีธรรมาภิบาลหรือไม่

ขาดหลักการธรรมภิบาล (10 คน)
      มีธรรมาภิบาลอย่างเต็มเปี่ยม (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 10 คน

100.00%
     0.00%

ผมเจอปัญหาอื่นที่หนักอึ้งถึงขนาดที่จะทำลายธุรกิจที่สร้างมากับมือให้มา

เริ่มต้นนับหนึ่งใหม่ได้เลยครับ   ถ้าจะเปิดร้านค้าในห้างขนาดใหญ่จะต้อง

ระมัดระวังตัวอย่างมากครับ   ต้องตรวจดูสัญญาเช่าให้ดีว่ามีข้อความใด  

ที่เอาเปรียบผู้เช่าอยู่หรือไม่  นอกจากนี้ต้องพิจารณาจำนวนระยะเวลาของ

สัญญาเช่าให้เหมาะสม  ไม่เช่นนั้นจะเจอแบบกรณีผม  ที่อุตส่าห์ใช้ความ

พยายามอย่างเต็มที่สร้างร้านให้ติดตลาด   สุดท้ายก็โดนไม่ต่อสัญญาโดย

ไม่มีเหตุผลอันควรครับ

ผมก็กำลังเผชิญชะตากรรมกับห้างค้าปลีกของคนไทย ที่กำลังฆ่าธุรกิจ

ของคนไทยด้วยกันเอง (เป็นลูกค้าเช่าพื้นที่เขา)  ผมอยากให้ผู้อ่านทุกท่าน

ลองดูรายละเอียดเรื่องราวของผมว่าห้างเขามีธรรมาภิบาลไหมครับ

สนใจรายละเอียดเรื่องราวของผมดูได้ในห้องสีลม  ตาม Link นะครับ

และถ้าผู้อ่านท่านใดเห็นว่ากระทู้ของผมยังพอมีประโยชน์ต่อ SME ที่คิด

จะเข้าไปเป็นคู่ค้าของห้างใหญ่  โปรดช่วยโหวตให้ติดกระทู้แนะนำ และ

เก็บเข้าคลังกระทู้ด้วยเถอะครับ  จะเป็นพระคุณอย่างสูงยิ่ง

http://www.pantip.com/cafe/silom/topic/B6736436/B6736436.html

แก้ไขเมื่อ 25 ก.ค. 51 17:47:49

จากคุณ : ++ รอรักลงเอย ++ - [ 25 ก.ค. 51 17:22:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com