Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ซี่รี่ของคนขับรถอันต่ำต้อย ปี 2 ตอนที่ 1 “ซึเนโอะหรือโนบิตะ กันแน่หว้า” (น้านมีปี 2 ด้วย)

สวัสดีคร๊าบ  พี่ๆทุกๆท่าน หลังจากตอนที่แล้ว ผมได้จบลงตรงที่น้ากล้วยกับอิเดโกะขึ้นเครื่อง บาย บ๊าย ไปแล้วนั้น

ผมก็เกิดอาการเครื่องน๊อคชะเฉยๆ ไม่มีอารมณ์จะเขียนเรื่องราวต่างๆที่จะเกิดขึ้นต่อไปแล้ว(คิดถึงน้ากล้วยของโผม…อือๆๆ)

งั่นจบแค่นี้นะ นะ นะ …… ทำม่ายไม่มีคนท้วงล่ะ ไปจิงๆนะ (พอๆเตะถ่วงอีกแล้ว) ป่าวคับ ไม่ได้เตะถ่วง แต่ถ้าใครเคยเขียนเรื่องหรือไดอารี่ก็ด้าย พอเข้าใจความรู้สึกของผมตอนนี้บ้างนะ หุหุ

แต่ เดอะโชว์มัดโกสะออน ถ้ามือยังจับพวงมาลัยอยู่ ยังไงมันก็ต้องมีเรื่องมาให้เราเผาต่อแน่ๆ งั่นวันนี้เราจะเล่าในชื่อตอนว่า

ซี่รี่คนขับรถอันต่ำต้อย ปี 2 ตอนที่ 1 “ซึเนโอะหรือโนบิตะ กันแน่หว้า” (น้านมีปี 2 ด้วย)

หลังจากที่ส่งน้ากล้วยไปหาสาหรี่เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ตอนนี้ผมกับ ไชยาคุงก็กลายเป็นน้องใหม่ของไทยแลนด์เต็มตัวแล้วครับ

ส่วนเข็มซังกับน้องอินเตอร์นั้นตั้งใจแล้ว พอน้ากล้วยแกหมดบุญ (ม่ายช่าย ~ ยังม่ายตาย อ้าวกำ) พอน้ากล้วยไปแล้วก็ขอลาออกเลย ไม่อยู่แล้ว ขืนอยู่มีหวังได้ขึ้นข่าวหน้าหนึ่งแน่ๆ (ล่ามญี่ปุ่นโดนเชือดคอตายอนาถ หุหุ)

เข็มซังก็อยู่ทำงานจนหมดเดือน วันสุดท้ายที่ทำงานพอเก็บของเสร็จก็เดินมาร่ำลากับผม (กะว่าจะร้องเพลงสามัคคีชุมนุม ส่งชะหน่อย) ว่าไปแล้วนะ พี่แว่นน้ำ ฝากพี่แว่นน้ำ ติ้บ จีจี้แทนทีล่ะ หมั่นไส้มานานแล้ว!!!

น้านทีตัวเองม่ายอยู่แล้ว ทำม่ายไม่ทำเองล่ะ(กะฝากด้วยชักดอก  ม่ายช่าย)

เข็มซังตัดช่อง(ม่าย)น้อย พอตัวรอดผ่านด้าย ก็บ๊ายบายไปแล้ว  แต่แม่นางก็ไม่ได้ไปไหนไกลหรอก ยังตามมาหลอกหลอนในเอ็มเป็นระยะๆ

ส่วนจีจี้นั้น เจ้แกก็เตรียมตัวรับน้องเต็มที่เลย เพราะสอง สามตอนที่แล้ว ไปทำกับแกไว้ (อยากรู้ก็ตามระเบียบ เฮย ตามไปอ่านในบล็อคนะจ๊ะ)

เจ้แกคงอัดอั้นมานานแล้วครับ ว่าตัวแกไม่มีงานอะไรทำ พอมี พรข เพิ่มมาอีกสองคน แกก็ตั้งตำแหน่งแกเองเลยว่าแกเป็นคนคุมคิวรถนะ ถ้าใครจะใช้รถต้องมาบอกแกก่อน

น้าน เขาอยู่กันมาอย่างสงบสุขมานานแล้ว พอเจ้แกมาคุม คอยมาคุม ตามมาคุม  ทำชะป่วนเลย

เริ่มจากทำใบลงเวลามาเลย ไมล์เท่าไหร่ เริ่มเวลาอะไร จบกี่โมง เติมน้ำมันเท่าไร ต้องจดแล้วมาส่งให้พี่นะ

น้าน กะจะจับล่ะชิว่าใช้รถนอกงานหรือป่าว แต่จะจับผมกับไชยาคุงยากครับขอโทษ  ขอบอก เรามีแท็กติกเฉพาะตัว มิสามารถเปิดเผยด้าย

(เผื่อแกเข้ามาอ่าน รู้ป่าวคุณ จีจี้ ม่ายบอกหรอก หุหุ)

แล้วเวลาใครจะใช้รถไปไหนก็ต้องมาบอกแกก่อน แล้วจีจี้ก็ไปถามนาย เสร็จแล้วก็จะมาบอกคนขับอีกที ทำให้มันยุ่งยากเล่นๆอย่างนั้นล่ะ

เอาเป็นว่าแกก็ไม่สามารถคุมได้เหมือนเดิมนะครับ เพราะรถผมสองคนต้องวิ่งหาลูกค้า ไม่ได้จอดที่บริษัทอยู่แล้ว จะมีมากะเกณฑ์ให้รอรับคำสั่งได้ยังไง

จะมีก็รถของน้ากาคันเดียวล่ะ ปล่อยให้แกคุมไป (อยากคุมดีนัก)

จากคุณ : แว่นน้ำ - [ 28 ก.ค. 51 21:04:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom