Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

==อยาเกเปลี่ยนงานใหม่ แต่ไม่รู้ว่าควรจะเรียกเงินเดือนเท่าไหร่ดี?==

จบป.ตรี เกียรตินิยมอันดับ2 สาขาภาษาจีน จากม.รัฐชื่อดัง คะแนน TOEIC 860+
    จบปุ๊บทำงานปั๊บเพราะช่วงนั้นไฟแรง
    งานที่แรกเป็นบ.Inspection ของต่างชาติ ตำแหน่ง Coordinator ได้ใช้ภาษาอังกฤษบ่อยมากและภาษาจีนบ้างเล็กน้อยประปราย เงินเดือน 15,000 บาทค่ะ
    งานนี้ให้ความรู้ด้านโลจิสติกพอประมาณ แต่พอทำมาได้ 5 เดือน ก็ลาออกค่ะ เพราะไม่ใช่สายงานที่ชอบ
    ลาออกมาปุ๊บก็ได้งานที่ใหม่ เป็นบ.ลูกของบ.ขายยาและเครื่องดื่มชูกำลังรายใหญ่ของไทย
    ทำตำแหน่ง Marketing Officer ดูแลตลาดจีน ได้ใช้ภาษาจีนทุกวัน เงินเดือนได้ 15,000 บาทเท่าที่แรก แต่พอทำมาได้ 1 เดือนรู้สึกว่ามันจะกลายเป็นงาน Admin ซะมากกว่าค่ะ ไม่ค่อยได้ความรู้ด้าน Marketing เลยอยากเปลี่ยนงานใหม่

คำถามก็คือ ด้วยประสบการณ์ทำงานที่มีอยู่และระดับการศึกษา เราควรจะเรียกเงินเดือนเท่าไหร่ดีคะ? สายงานที่ต้องการทำ คือ ติดต่อต่างประเทศ ประสานงาน การตลาด หรือโลจิสติกค่ะ

ยังไงรบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณมากเลยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ย. 51 17:36:50

จากคุณ : DaZzLiN - [ 3 ก.ย. 51 17:36:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom