Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

โดน colifonia fitness หลอก

เป็นเรื่องที่เจอมากับตัวเองเลย พอดีได้ไปทำ member กับ california wow fitness เป็นบัตร black card เล่นได้ทุกอย่างตลอดชีพ ทุกสาขามาครับ  ตอนโทรไปคุยกับ เซลล์ เค้าก็บริการอย่างดีเลย มีจะมารับเอกสารที่ ที่ทำงานให้อีก ตกลงกันว่า จากปกติ 25000 เราจะจ่ายแค่ 20000 บาท ลดมาตั้ง 5000 ก็เลยทำสัญญา เซนต์กันวันนั้นเลย แต่เรื่องก็เริ่ม แปลกๆๆ เมื่อ เซลล์มาถึง ที่ทำงาน เค้าก็บอกกับเรา ว่า ต้องเขียนในสัญญา 25000 แล้วจะโอนเงินมาให้ตอน สิ้นเดือน เข้าบัญชีเรา 5000 บอกว่าเป็นการใช้ค่า คอมฯ จ่ายคืนให้ เพราะเซลล์อยากได้ยอด ไอ้เราก็ใจดีเห็น เค้ามาบริการถึงที่เลย ตอบตกลงไป โดยให้เลขที่บัญชีเรียบร้อย  ผ่านมาซักพัก พอถึงสิ้นเดือน เรื่องที่เรากลัวก็เป็นความจริง ไม่มีการ โอนเงินหรือใดๆมาให้ทั้งสิ้น โทรกลับไปหา เบอร์เซลล์ คนนี้ก็ไม่เคยรับสาย โทรไปที่ พาราก้อน(สาขาที่ทำ) ก็ไม่เคยว่างมารับสายเลยสักครั้ง อดรนทนไม่ไหว จนต้องนั่งรถ จากปิ่นเกล้า(บ้านผม) บากหน้าไปทวงเงินของตัวเองคืน เชื่อไหมครับพอ เซลล์คนนี้เห็นหน้าผม เค้าเดินหนีเข้าไปใน ส่วน ห้องพักพนักงานเลยทันที ต้องเรียกให้คนไปตาม แล้วพอตามตัวมาได้ ก็พูดง่ายๆเลยว่าหัวหน้าเค้ามีปัญหาเรื่องการเงิน และเงิน  5000 แบ่งเป็น 2 ส่วน ของเค้า2000 จะคืนให้เลย ส่วนอีก 3000 เป็นของหัวหน้า เซลล์ ต้องเป็นวันพรุ่งนี้ สรุปผมถ่อมาถึง พาราก้อนได้คืนแค่ 2000 แล้วต้องรอ พรุ่งนี้อีก เฮ้อ แล้วไอ้เรามันก้เป็นคนเชื่อคนง่ายอีก ก้เลยเดินทางกลับ แต่แล้วเรื่องแบบเดิมๆก็เกิดขึ้นกับผมอีกครั้ง เมื่อวันรุ่งขึ้น เงิน 3000 ก็ไม่ถึงมือ ผมอีกครั้ง ซ้ำสอง จนผ่านมา1วัน ทนไม่ไหวแล้ว เลยโทรไปขอเบอร์ หัวหน้า เซลล์คนนี้ ได้มาผมก็โทรทันที เมื่อโทรติดก็ ต่อว่าหัวหน้าเซลล์ คนนี้ทันที แต่สิ่งที่ผมได้กลับคืนมาคือ ไอ้หัวหน้าเซลล์ คนนี้มัน ตะคอก กลับมาที่ผมว่า "คุณไม่มีสิทธิ จะมาว่าผมนะ" เดือดสิ ครับ ไม่มีสิทธิ์ ยังไงเนี่ย โกงเงินกันชัดๆ เรียกตำรวจไปลากตัวที่ พาราก้อน ผมว่ายังทำได้เลยนี่ดันมาบอกว่าไม่มีสิทธิ์ จะมาว่า มันจะเกินไปแล้ว พอพูดจบ มันก็บอกว่างั้นเอาเลขที่บัญชีมา แล้วจะโอนให้ใน 5 นาที พูดจบมันก็ กระแทกหูวางใส่ผมเลย ในที่สุดผมก็ได้เงินคืนมาแต่ก็เสียความรู้สึก มากๆๆ ยังไงอย่า หลวมตัว ไปเจอเหตุการณ์แบบนี้ เหมือนผมนะครับ เพราะ เป็นไปได้ว่าที่นี่จะทำแบบนี้มาหลายครั้งแล้ว เพราะท่าทางของเซลล์ดูจะไม่สะทกสะท้าน และกล้าทำกับผมถึงขนาดนี้ อ้อ เซลล์ ผม ชื่อ เอ็ม และ หัวหน้าเซลล์ ชื่อ อู๊ด อยู่ พาราก้อนนะครับ ระวังตัวด้วย

จากคุณ : เอเนลู - [ 14 ก.ย. 51 00:45:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom