Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ภาษาอังกฤษ

กระทู้เก่าครับ: http://www.pantip.com/cafe/silom/topic/B6946351/B6946351.html

21 September 2008

สวัสดีครับ ช่วงนี้ฝนตกเกือบทุกวัน ดูแลตัวเองด้วยครับ

เรื่องอากาศ คงไม่จะไม่เครียดเท่าเรื่องเศรษฐกิจ

ปีใหม่ New Year’s Resolution ของผมเริ่มประมาณต้น ๆ เดือนพฤศจิกายนของทุกปีครับ เพราะเดือน November เป็นเดือนเกิดของผม หลาย ๆสิ่ง หลาย ๆ project ผมเริ่มเดือนนี้
    เดือน November ผมตั้งใจจะบุกเรื่องภาษาอังกฤษอีก ตั้งใจว่า จะจัดเวลาให้ลงตัวมากกว่านี้ รวมถึงหาเวลาออกกำลังกายด้วย + เตรียมตัวรับมือเศรษฐกิจปีหน้า

คุณและผมคงรู้เท่า ๆ กันว่า ไม่มีใคร ไม่มีบริษัทใด อยากได้---------ภาระ-----------

หรือไม่ว่าจะทำธุรกิจส่วนตัว ความขยัน ความมุ่งมั่น ความเอาจริงเอาจัง ก็จำเป็นเสมอ

การเรียน--------ภาษา------ เช่นกัน

ต้องใช้ความมุ่งมั่น ต้องมีการตั้งเป้าหมาย และพยายามไปให้ถึง

๔๔๔๔๔๔๔๔๔๔๔๔๔๔

จากคุณ : tonmelb - [ 21 ก.ย. 51 22:55:04 A:203.209.118.220 X: TicketID:054700 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom