Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

คุณสามีมุ่งมั่นทำธุรกิจไม้แบบค่ะ ขอคำปรึกษาด้วย

คือคุณสามีเค้าอยากทำธุรกิจไม้แบบ ไม้รวกน่ะค่ะ  
    ที่เชียงใหม่  เห็นเค้าบอกว่าสังเกตว่าร้านไม้แบบขายดีมากๆ
    ก็เลยมาออดๆ อยากทำธุรกิจนี้โดยเอาเงินเก็บของครอบครัว
    มาทำ  คิมเองไม่มั่นใจเพราะเราสองคนไม่มีความรู้เรื่องธุรกิจนี้เลย
    แต่รู้นิสัยเขาอยู่ว่าเป็นคนที่เวลาอยากทำอะไรจะอยากมากๆ
    ก็เลยคิดว่าอยากขอความกรุณาเพื่อนๆ ที่ห้องสีลมที่มีประสบการณ์
    ช่วยแบ่งปันได้ไหมคะว่าธุรกิจนี้มีข้อดีข้อเสียอย่างไร
    มีเล่ห์กลซ่อนเร้นอย่างไร  

สามีลองไปถามๆ คนรู้จักที่เป็นคนแพร่  
    เป็นคนที่เพิ่งรู้จักกันได้ประมาณปีกว่า
    เค้าก็บอกว่าดี ดีมากเลย  เค้าจะส่งไม้ให้  
    คิมก็ฟังแล้วรู้สึกว่าเค้าจะหลอกเราไหม
    เพราะเค้าได้ประโยชน์ถ้าเราจะทำ
    ก็คิดพึ่งพาเพื่อนๆ ในห้องสีลม
    เชื่อว่าคนในห้องนี้มีประสบการณ์มาก
    และเชื่อว่าจะได้รับคำแนะนำที่ดีค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : Ms. Kim - [ 29 ก.ย. 51 00:27:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom