Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กาแฟ สตาร์บัค ไม่เห็นอร่อยเลยครับ

ผมไม่เข้าใจทำไมคนไทยถึงชอบกันจริง
    ผมว่าน่าจะเป็นค่านิยมมากกว่า

ตอนผมกลับไปเมืองไทย มีโอกาสได้ไปดื่มกาแฟของสตาร์บัคที่ห้างมาบุญครอง
    ต้องขอบอกจากใจจริงๆ ครับ ว่าไม่อร่อยเลย หวานเจี๊ยบ ....

กาแฟที่ผมดื่มคือ ชาเขียวปั่น พูดได้เต็มปากเลยครับ ว่าเป็นกาแฟแก้วแรกที่ผมดื่มไม่หมด แล้วต้องขอน้ำจากพนักงานมาดื่ม

ผิดจากกาแฟ สตาร์บัคที่อเมริกาหรือฝรั่งเศส รสชาติเขาจะนุ่มกว่า ไม่หวาน นุ่ม และไม่เลี่ยนคอ
    ปรกติผมไม่ดื่มกาแฟบ่อยครับ จะดื่มเฉพาะช่วงที่ได้อารมณ์กับ บรรยากาศ ตอนเช้าๆ จริงๆ

พูดตรงๆ นะครับ กาแฟร้านที่ผมชอบที่สุด คือกาแฟสูตรดั้งเดิม ของไทยโบราณถุงละสิบบาท
    หาซื้อได้ตามตลาดสด และข้างทางทั่วไป

ผมรักกาแฟไทยที่สุดในโลกแล้วครับ

ขอโทษถึงผู้ที่ชอบสตาร์บัคทุกท่านนะครับ

จากคุณ : Bangkok City Boy - [ 3 ต.ค. 51 10:43:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom