Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

พอมีทุนอยู่ก้อนหนึ่ง อยากทำหนังสือแม็กกาซีน ขอคำแนะนำครับ

พอมีทุนอยู่ก้อนหนึ่ง แต่อยากลงทุนสักแค่ 1ล้านพอ(ลงน้อยเพราะอยากลองทำดูก่อน) ทำหนังสือพวกแม็กกาซีน ประเภท คล้ายๆหนังสือ แต่งรถพวกXO AUTOSPORT แต่ไม่ใช่เหมือนเลยนะครับ แค่ยกตัวอย่าง คือมีไอเดีย มีชื่อหัวหนังสืออยู่ในใจแล้ว อยากลองทำมากๆ แต่เริ่มไม่ถูก และน้อยไปไหมสำหรับทุนแค่นี้ อยากขอคำแนะนำด้วยครับ
    1 เราจะจ้างพวก art director ได้ที่ไหน เพราะทุนน้อย จ้างเป็นจ็อบๆไป หรือ รับสมัครหา ตำแหน่งนี้ประจำไปเลย
    2 พวกช่างภาพต่างๆ เป็นจ็อบไป หรือจ้างประจำ
     แม็กกาซีน ที่จะทำนี้ คิดว่ามีลูกค้าสนใจแน่นอนจากการประเมินและอยู่ในแวดวงของผมประมาณ2000-3000คน ต่อเดือนแน่นอนครับ(เฉพาะลูกค้าของผมที่คิดว่าชัวร์) จะทำเป็นรายเดือน คิดว่าวางขายหัวเมืองใหญ่ๆก่อน ไอเดียคร่าวๆ ประมาณนี้ก่อนครับ
     อยากขอคะแนะนำเพิ่มเติม ว่าจะเริ่มตรงไหนก่อนครับ และโฆษณาต้องหาจาก AGENCY ได้ที่ไหนบ้าง มีเงื่อนไขอย่างไรเป็นต้น
    ขอบคุณ ล่วงหน้า และยินดีน้อมรับทุกคำแนะนำครับ

จากคุณ : แลงดอน - [ 6 ต.ค. 51 19:55:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom