Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ทำธุรกิจแล้วโดนโกงครับ ขอคำปรึกษาหน่อย

ตอนนี้ผมออกมาได้ทำแล้ว ก็คุยกันในส่วนเงินที่จะต้องได้คืนแล้ว แต่เค้าไม่มี ไม่หนี(ในนตอนนี้) และไม่จ่าย (เค้าบอกมีแล้วจะให้)ผมจะทำยังไงดีครับ
    เงินส่วนที่ลงทุนซื้อของเข้าร้านผมออกเองทั้งหมด แต่ไม่มีใบเสร็จในการซื้อของ มีแต่บัญญชีทำเอาไว้ว่าซื้อวันไหน ราคาเท่าไหร่ ของขายได้ผมไม่เคยถามถึงเรื่องเงิน พอนานเข้าเลยทวงเอาปรากฏเอาไปใช้หมดแล้ว
    เวลาที่ขายของได้มีแต่สมุดโน้ตจดว่าวันนี้ขายอะไรไปราคาเท่าไหร่เป็นรายมือของเค้า
    ถ้าผมต้องการจะมีหลักฐานที่พอใช้อ้างอิงทางกฏหมายได้ต้องทำยังไงบ้างครับ ตอนนี้ว่าจะเอาสัญญาเงินกู้ไปให้เซ็น พอจะได้มั้ยครับขอคำปรึกษาหน่อยนะครับ
    (ตอนนี้ผมไม่อยากกระทืบใคร โตๆกันแล้ว แต่ถ้าสุดๆแล้ว แล้วก็ขอหละกัน ผมไม่ผิดใช่มั้ยทางพฤตินัย ผมไม่เคยเอาเปรียบใคร ฉะนั้นผมก็ไม่ควรให้ใครมาเอาเปรียบใช่อ่ะป่าว)

จากคุณ : am:pm2u - [ 20 ต.ค. 51 22:11:17 A:unknown X:203.146.116.101 TicketID:143880 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom