CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ขอสำรวจ คนต่างจังหวัดที่เข้ามาทำงานในกรุงเทพถึงเรื่อง แนวทางในอนาคตครับ :)

เข้ามาเรียนที่กรุงเทพ เพิ่งจบทำงานที่นี่หาประสบการณ์ไปก่อน (3 คน)
      ทำงานที่นี่มา 2-5 ปีแล้ว(หรือนานกว่านั้น) เบื่อกรุงเทพ อยากกลับบ้าน แต่แถวบ้านไม่มีงานให้ทำ TT (4 คน)
      ทำงานที่นี่มา 2-5 ปีแล้ว(หรือนานกว่านั้น) อยากกลับบ้าน แต่งานที่ต่างจังหวัด หายาก , เงินเดือนน้อย และตอนนี้มีหนี้สิน ทำให้กลับไม่ได้ (4 คน)
      ทำงานที่นี่มา 2-5 ปีแล้ว(หรือนานกว่านั้น) จะอยู่ที่นี่ต่อไป ซื้อบ้าน สร้างครอบครัวที่นี่ ไม่กลับไปอยู่ต่างจังหวัด (2 คน)
      ทำงานที่นี่มา 2-5 ปีแล้ว (หรือนานกว่านั้น) เบื่อเมื่อไร ค่อยกลับไปช่วยธุรกิจที่บ้าน เพราะบ้านมีธุรกิจรองรับอยู่แล้วจ้า :) (0 คน)
      ทำงานมาที่นี่มา 2-5 ปีแล้ว (หรือนานกว่านั้น) ตั้งใจจะทำงานเก็บเงินให้ได้ก่อน แล้วค่อย สร้างธุรกิจของตัวเองที่กรุงเทพนี่แหละ แต่ตอนนี้ยังไม่รู้จะทำธุรกิจอะไรดี (0 คน)
      ทำงานมาที่นี่มา 2-5 ปีแล้ว (หรือนานกว่านั้น) ตั้งใจจะทำงานเก็บเงินให้ได้ก่อน แล้วค่อย สร้างธุรกิจของตัวเองที่กรุงเทพนี่แหละ ตอนนี้มีแผนในใจอยู่แล้ว รอแค่เงินทุน หรือ จังหวะเท่านั้น พร้อมเมื่อไร ลุย !!!!! (3 คน)
      ตอนนี้อยู่เมืองกรุง ยังงง มองอนาคตตัวเองไม่ออก ใครก็ได้ช่วยที (3 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 19 คน

15.79%
     21.05%
     21.05%
     10.53%
     0.00%
     0.00%
     15.79%
     15.79%

อยากทราบว่ามีแนวทางในการใช้ชีวิตกันต่อไปอย่างไรครับ

หรือวางแผนอนาคตกันอย่างไรครับ

ขอบคุณทุกท่านมากมากครับผม

ทุกคำตอบ ทุกเสียงที่โหวต จะเป็นประโยชน์มากมากครับผม

ตอบกันเยอะ ๆ นะครับ

-ขออภัยน่ะครับ

ตก choice ไป 1 ข้อน่ะครับ

เอาเป็นข้อ 9 ละกันครับ

ทำงานที่กรุงเทพมาตลอด จะเก็บเงินให้ได้สักก้อน เพื่อไปสร้างธุรกิจของตนเองที่
    ต่างจังหวัด แต่คงต้องเก็บเงินอีกสักพัก หรือ อีกนานเลย

แก้ไขเมื่อ 22 ต.ค. 51 19:33:07

แก้ไขเมื่อ 22 ต.ค. 51 18:04:35

จากคุณ : mix_more - [ 22 ต.ค. 51 18:02:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com