Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

*/*/*/*/*/*/*/เด็กไทย จะโกอินเตอร์ด้วย"ออแพร์"*/*/*/*/*/*/*/*/

สวัสดีค่ะ  คราวก่อนที่เคยถามไว้ว่าเรื่องเรียนจบปวส.แล้วจะทำไงดี!!

มาคราวนี้ได้รับคำตอบจากพี่ ๆใจดีทุกคนมา เลยตั้งใจว่าจะหางานทำเก็บเงิน

ซักก้อนเล็ก ๆ เพื่อไปเป็นฐานใช้ในการสมัครเรียน + ค่าที่อยู่+การกิน  เพื่อ

ไม่ให้รบกวนทางบ้าน  เลบคิดว่าจะไปเป็น ออแพร์ค่ะ ที่อเมริกา(หุหุ)

เลยอยากรบกวนถามอีกครั้งค่ะ

1.  การเป็นออแพร์ในสายตาทุกคน คิดว่าดีหรือเปล่าคะ และก็สามารถสร้างทุนได้หรือเปล่า ไม่ว่าจะเป็นการฝึกภาษา+เงินเดือน+ประสบการณ์ต่าง ๆที่ดี

2.   พอดีว่าวางแผนอนาคตไว้อย่างนี้ค่ะ ถ้าเรียนจบแล้วไปอยู่อเมริกาซัก1 ปี กลับมาหาที่ทำงานได้มั่นคงแล้ว ประมาณ 1ปี (จ.-ศ.) จะไปเรียนช่วงเสาร์อาทิตย์ (สองปีต่อเนื่อง) เพื่อให้จบ ป.ตรี โอเคเปล่าคะ

3. การเดินทางไปอเมริกา ช่วง 4-5 เดือน(ข้างหน้า)สภาพเศรษฐกิจจะเอื้ออำนวยต่อการเดินทางไปหรือเปล่าคะ

4.รัฐใดในอเมริกาที่คิดว่าน่าอยู่ สภาพอากาศไม่ร้อนอบอ้าว+หนาวจนเกินไป

สำหรับวันนี้ก็มีเรื่องสงสัยเท่านี้ค่ะ  ขอบคุณทุกท่านเลยนะคะที่จะให้คำตอบแก่เด็กตัวน้อย ๆ(หรือเปล่า)  ให้มีอนาคตที่ดีด้วยค่ะ

จากคุณ : สก็อตไบรท์ขัดหน้า - [ 29 ต.ค. 51 17:05:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com