Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

วิธีประหยัดแบบกุยแก - ซื้อของใช้แบบประหยัด

เห็นช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยดี  มีกระทู้ประหยัดเงินกันหลายกระทู้เลยค่ะ  ข้าเจ้าหาเงินไม่เก่งแต่เก็บเก่งเน้อ @^ 0 ^@ ทดลองใช้มา10ปีแล้ว  ลองเอาไปดัดแปลงดูนะคะ

เริ่มที่เสื้อผ้าเลยนะคะ  เสื้อผ้าซื้อไว้ใส่ยิ่งเป็นผู้หญิงแฟชั่นเปลี่ยนไวมากซื้อแบบถูกๆ 99-199ก็ใส่ได้เหมือนกันจ้า  เลือกที่เป็นสีพื้นๆไม่มีลวดลายมากนักจะใส่ได้เรื่อยๆค่ะ  เวลาไปซื้อ199ก็ต่อราคาได้นะจ๊ะ  เคล็ดลับคือให้เลือกก่อนพอได้ตัวที่ต้องการแล้วก็ถามแม่ค้าว่า
    "ลดหน่อยได้ไหมคะ"  
    "195ละกัน"
    "190ได้ไหมคะ"  
    อย่างน้อยก็ลดได้4-20บาทแล้วนะจ้า  ของพวกนี้ทุนมาแต่ละชิ้นไม่เหมือนกันค่ะ 90 120 160 180  แม่ค้าก็เอามาตั้งราคา199เหมือนกันหมด

วิธีที่ไม่แนะนำ "แหม ผ้าไม่ดีเลย 150ได้ปะ"  คุณอาจโดนแม่ค้าเอาอะไรตีหัวออกจากร้านนะคะ -_-'  ไม่ควรไปต่อราคาสุ่มสี่สุ่มห้าแบบนั้น  ควรถามดีกว่าว่าลดได้เท่าไหร่  แล้วค่อยต่อจากราคาที่เค้าลดอีกที

จากคุณ : กุนซือเอกแห่งรัฐวุ่ย - [ 4 พ.ย. 51 06:29:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com