Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

นัดไปคุยนี้หมายถึงอะไรครับ!!!!!!!!!!!!!

หลังจากที่รอผลสัมภาษณ์มา1อาทิตย์กว่าๆ

ผมได้สัมภาษณ์กับผู้จัดการฝ่าย และก็กับเจ้าของบริษัทไปแล้วครับ

วันนี้เมื่อเย็นทางบริษัทก็ได้โทรมาบอกผมว่า

เจ้าหน้าที่ "น๊อตเหรอครับ" เรียกชื่อเล่นเลย

ผม "ครับ"

เจ้าหน้าที่ "จำพี่ได้รึป่าวครับพี่ชื่อ..."

ผม "อ่อจากบริษัทนี้ป่าวครับ"

เจ้าหน้าที่ "ใช่ครับ น๊อตว่างวันไหนครับ จะนัดเข้ามาคุยหน่อย"

ผม "ว่างวันศุกร์ครับ"

เจ้าหน้าที่ "โอเคงั้นวันศุกร์ 11 โมงเจอกันครับ"

ขออนุญาตนำบทสนทนามานะครับ คืออย่างนี้แสดงว่าเค้ารับผมเข้าทำงานแล้วใช่ป่ะครับ

แล้วที่นัดเค้าไปคุยนี่คุยเรื่องอะไรอะครับ เราก็ไม่ได้ถามให้ละเอียด พอดีตื่นเต้นดีใจมากไปหน่อย

ถ้าแน่ใจว่าเค้ารับผมแล้วจริงๆจะได้เฮดังๆครับ

หลังจากกลุ่มจากกระทู้นี้
    http://www.pantip.com/cafe/silom/topic/B7152456/B7152456.html

แก้ไขเมื่อ 05 พ.ย. 51 22:35:44

แก้ไขเมื่อ 05 พ.ย. 51 22:35:13

แก้ไขเมื่อ 05 พ.ย. 51 22:34:44

จากคุณ : lNoTicEL - [ 5 พ.ย. 51 22:34:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com