Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อยากเปิดกิจการ ปั้มน้ำมัน ต้องทำอย่างไรบ้าง รบกวนให้คำแนะนำด้วยครับ

" สวัสดีครับทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ "

ผมอยากรบกวนสอบถามว่า......

ตอนนี้ผมอยากจะเปิดกิจการ ปั้มน้ำมัน ขนาดใหญ่ แบบมีหัวจ่ายเลยอ่ะครับ

เป็นหัวจ่ายสัก 3 หัว Desel 91 95 อย่างละ 1 หัวไปก่อน หรือมากกว่านั้น

และอยากจะพ่วงเปิด 7-11 ในปั้มด้วยเลยครับ(ถ้าเป็นไปได้)

โดยสถานที่ที่อยากจะดปิดนั้น ก็เป็นที่ตรงข้างบ้านผมเลยครับ

เน้อที่ทั้งหมดตรงข้างบ้านก็ประมาน 4 - 7 ไร่ (ไม่แน่ใจแต่กว้างมาก)

อยู่ติดถนน สายชนบทที่เป็น ทางเชื่อมต่อกับอีกหมู่บ้านที่อยู่เขตจ.ลำพูน

โดยจะเป็นถนนสายชนบทที่รถจากจ.ลำพูน มักจะใช้ถนนเส้นนี้เพื่อเข้าจ.เชียงใหม่

จำนวนรถที่ผ่านถนนสายนี้ บางวันก็จะมีจำนวนมากกว่า 1000+ คัน

เป็นย่านการเกษตรด้วยครับ

และแถวนั้นก็ไม่มีปั้มน้ำมันขนาดใหญ่อยู่เลย จะเป็นปั้มน้ำมันหลอด และปั้มหัวจ่ายเล็กๆ

ผมจึงอยากจะเปิดกิจการปั้มน้ำมัน ตรงจุดนี้ เลยอยากจะรบกวนสอบถามว่า.....

ปมอยากจะเปิดปั้มน้ำมัน ปตท.(อันดับหนึ่ง) หรือไม่ก็ บางจาก, Jet,อื่นๆ

อยากจะพ่วง 7-11 ไว้ในปั้มด้วย

ผมจะต้องทำอย่างไร เพื่อที่จะติดต่อไปยัง ผู้ค้าน้ำมันได้

ต้องใช้งบประมานเท่าไหร่.......

หลักทรัพย์ค้ำประกัน.......

หรืออื่นๆที่ต้องเตรียมพร้อม ที่จะเปิดกิจการปั้มน้ำมันได้

รบกวนทุกท่านให้คำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ยองจะครองโลก

จากคุณ : หม่ำน้อย - [ 6 พ.ย. 51 20:40:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com