Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ได้งานทำแล้วครับบบบบบบบบบ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

หลังจากรอมา1อาทิตย์กว่าๆ

สัมภาษณ์บริษัทแรกได้งานเลยครับ

วันนี้ไปคุยเรื่องรายละเอียดหลังจากที่พี่เค้าโทรมาบอกว่านัดไปคุย

แต่ๆๆๆๆๆๆๆ

ภาระอันหนักอึ้งที่ตามมาก็คือ ผมต้องทำงาน3วันและเรียนภาคปกติ3วันครับ เค้าให้เริ่มงานเลยT^T(ผมจบเดือนมีนาคม ตอนนี้อยู่ปี4เทอม2)

โดยพี่ฝ่ายบุคคลจะให้ทำเป็นpart-timeไปก่อนโดยได้วันละ300บาท จากที่ผมเขียนเงินเดือนที่ต้องการไป15000บาท แต่พี่เค้าบอกไม่ต้องห่วงเรื่องเงิน ถ้าเราเก่งจริง ต้องได้เงินตามที่ต้องการหรือมากกว่าที่เราเรียกไปตอนบรรจุครับ

ตอนแรกผมสมัครไปในตำแหน่งเจ้าหน้าที่บัญชี เพราะเรียนบัญชีมา แต่มาวันนี้พี่เค้าบอกอยากให้ผมทำด้านการตลาด(ซวยแล้วสิ พี่เค้าบอกว่าเราเป็นคนพูดเก่ง แล้วก็น่าจะดีลงานได้ดี) แต่ผมก็บอกไปแล้วว่ามันไม่ตรงสาย อยากทำด้านบัญชีที่เรียนมาโดยตรงมากกว่า แล้วถ้ามีเวลาเหลือก็จะไปช่วยงานด้านการตลาดจะดีกว่าครับ(เป็นบริษัทเล็กๆครับ) พี่เค้าก็โอเค

หากใครจำได้ที่ผมเคยบ่นในกระทู้เรียนไม่จบแล้วหางานผิดด้วยหรือ

วันนี้ผมทำสำเร็จแล้วครับ อยากให้กำลังใจคนที่หางานอยู่ หรือว่าตอนนี้กำลังจะจบ แล้วยังไม่เริ่มหางาน ผมอยากให้มั่นใจในตัวเองว่ามีความสามารถ ถึงเกรดจะไม่ดีก็แล้วแต่(ผมเกรด2.57 ม.เอกชน) ผมว่าทุกคนย่อมมีดีในตัวเองขอให้แสดงออกให้เต็มที่ครับ

ขอถามอีกเรื่องครับ คือประกันสังคมผมควรทำเลยรึป่าวครับ แล้ว300จะโดนหักไปเท่าไหร่ ทำอาทิตย์ละ3วัน พี่เค้าบอกถ้าเราจะทำก็ทำได้เลย วันจันทร์จะไปเซ็นค้ำประกันแล้วครับ

หมายเหตุ : รวมกระทู้ประสบการณ์ตรงจากตอนท้อแท้ถึงตอนได้งานทำครับ เผื่อจะมีประโยขน์ต่อเพื่อนๆพี่ๆมั่งครับ

ประสบการณ์จริงล้วนๆครับเริ่มจาก

ตอน 1 ผิดด้วยหรือที่ยังเรียนไม่จบแล้วหางานก่อน!!!!!!!!!!!!!!!!
    http://www.pantip.com/cafe/silom/topic/B7152456/B7152456.html

ตอน 2 นัดไปคุยนี้หมายถึงอะไรครับ!!!!!!!!!!!!!
    http://www.pantip.com/cafe/silom/topic/B7177652/B7177652.html

เรารักในหลวง6

แก้ไขเมื่อ 09 พ.ย. 51 20:16:05

แก้ไขเมื่อ 09 พ.ย. 51 20:14:36

แก้ไขเมื่อ 09 พ.ย. 51 20:08:34

แก้ไขเมื่อ 07 พ.ย. 51 20:46:15

แก้ไขเมื่อ 07 พ.ย. 51 20:43:17

จากคุณ : lNoTicEL - [ 7 พ.ย. 51 20:41:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com