Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สนใจ ขายของทุกอย่าง 20 บาท ตามตลาดนัดครับ ขอคำแนะนำผู้รู้หน่อยครับ

ตอนนี้ผมทำงานประจำครับ   เงินเดือนประมาณหมื่นกลางๆ    แต่ีงานที่ทำไม่ค่อยก้าวหน้าเท่าไหร่นัก  (อยู่นครปฐม)   แฟนทำงานราชการ    
    พอดีตอนนี้ไปเดินตลาดนัดบ่อย เลยสนใจจะออกรถมาวิ่งขายของ   มองหลายตัว  ทั้งของกิน  ของใช้  เสื้อผ้า  ฯลฯ    
         แต่ที่สนใจมากคือ  ของทำราคา  ทุกอย่าง 20 บาท  เพราะดูจะขายง่าย  ผมเองยังเคยอุดหนุนบ่อยๆ      
          เลยอยากขอคำแนะนำ  จากพี่ๆ  ที่เคยทำธุรกิจตัวนี้  หรือพอจะมีข้อมูล  แนวทางธุรกิจตัวนี้  พวก ส่วนต่าง  กำไร  แหล่งซื้อของ  ฯลฯ  ที่พอจะเป็นประโยชน์ด้วยครับ  
         ผมยังไม่มีรถ  ถ้าจะทำจริงๆ  คงจะยืมรถญาติ  ไปลองขายดูสักพัก  ถ้าไปไหวจะได้ออกรถเองครับ    
         หรือถ้าธุรกิจตัวนี้ไม่เหมาะ  มีตัวไหนน่าทำกว่า   ขอคำแนะนำด้วยนะครับ
            ต้นทุนที่มี  1.  เงินทุน ไม่มาก 50000 นิดๆ
                          2.  แรงงาน 1 คน  - 2 คน (ผมกับภรรยา)ครับ
                           3. บ้านอยู่นครปฐมครับ
                        ขอบพระคุณล่วงหน้่าครับ

จากคุณ : AODAOD29 - [ 9 พ.ย. 51 08:50:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com