Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

หากเราเปิดร้าน แล้วมันไม่เป็นอย่างที่คาดหวัง จะแก้ไขสถานการณ์อย่างไรครับ

ตอนนี้กำลังตัดสินใจเปิดร้านก๋วยเตี๋ยว ติดต่อเช่าแล้ว
    รอทำเรื่องสัญญามัดจำ

ช่วยพิจารณาหน่อยนะครับ
    จากทำเลดูแล้ว ติดป้ายรถเมล์ ร้านเน็ต
    ที่ตรงนี้มีห้องเช่าเยอะในซอยข้างๆ (ร้านเราเป็นตึกห่างจากปากซอย 7 ห้อง)

แต่หากเขาหิว
    แต่เขาต้องตั้งใจเดินมาที่ร้านเรานะครับ
    เพราะระหว่างทางเขาต้องเดินผ่านร้านอาหาร ร้านก๋วยเตี๋ยวหลายร้าน
    แต่ไม่ถึงกับไกลนะครับ ห่างกันเพียง ตึกแถว 6-7 ห้อง

ตอนนี้คาดหวังว่าจะขายได้ พอที่จะเลี้ยงร้านให้อยู่รอดได้
    ตั้งใจเปิดให้พี่สาว ไม่อยากให้เขาท้อ

ปัญหาอยู่ตรง นอกจากความมั่นใจว่ารสชาติจัดว่าดี-
    ราคาปกติ-มีเซอร์วิสไมด์)
    แต่หากมันไม่เป็นไปตามที่เราคิดหรือคาดหวังล่ะครับ
    หมายถึง มีรายได้น้อยกว่ารายจ่าย เราต้องเตรียมตัวเตรียมใจอะไรบ้าง

แล้วอยากถามว่าเวลาคนจะตัดสินใจทำอะไร
    ทำไมเขาถึงกล้าลงทุนจ่ายค่าทำร้าน แต่งร้าน มัดจำ
    อะไรคือสิ่งที่ทำให้เขามั่นใจเช่นนั้นครับ
    เพราะบางอย่างถ้าไม่ลองเปิดก่อน ก็จะไม่รู้ผลน่ะครับ

ถามพี่ๆ น้องๆ ห้องนี้
    และรบกวนอธิบายด้วยนะครับ ไม่ทราบงงกันหรือเปล่า
    ขอบคุณครับ

จากคุณ : BearBearBear - [ 11 พ.ย. 51 10:27:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com