Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

โต๊ะสีลมนี้เงินเดือนเท่าไร่กันบ้าง???

ทำธุรกิจส่วนตัวดำเนินมาได้กว่า 3 ปีแล้ว ช่วงนี้เซ็งๆ เลย คนไม่ค่อยใช้เงินกันสักเท่าไร่ ไม่ได้เป้าเท่าไร่ แย่ๆ ก็ 5 แสน ผมอายุ 27 ปีครับ มีเงินเดือน (เรียกรายได้ดีกว่า) เดือนละ 5 - 7 แสนบาท/เดือน (เฉพาะผลกำไร) ช่วงpeak จะได้เกือบ 1 ลบ. เดือน

การดำเนินชีวิตผมปกติครับ ไม่ฟุ่มเฟือย ขับรถญี่ปุ่นเก่าๆ อยู่บ้านทาว์เฮาส์ ข้างบ้านก็ไม่ทราบว่าผมมีรายได้เท่านี้ แถมข้างบ้านผมออกรถ vios ป้ายแดงแล้วมีน่ามา เห่อ ผมอีก เซ็งเป็ดเลย

การใช้คำพูดผมแลดูคนไม่ค่อยมีความรู้สูง แต่กลับมีรายได้มากเช่นนี้ เพราะว่าผมฟลุ๊กมากกว่าครับ ทำธุรกิจแล้วรุ่งเรืองตลอดเลยจบแค่ปริญญาตรี แต่ก่อนผมก็ทำงานบริษัทขายที่ดิน ก็ได้เงินเดือนแค่ 2 หมื่นกว่า ปัจจุบันผมทำธุรกิจส่วนตัวชีวิตผลิกผัน แต่กลับไม่กล้าใช้เงิน จะไปเที่ยวเขาใหญ่ยังคิดแล้วคิดอีก ไม่รู้เป็นโรคอะไร เหมือนจะเป็นคนงกก็ไม่เชิง

เพื่อนๆ พี่เชื่อไหม แต่ก่อนมีเงินเดือนแค่ 2 หมื่นกว่าบาท ผมใช้พอนะ เดือนๆ หนึ่งแอบมีเงินเก็บ แต่ปัจจุบันนะ ค่าใช้จ่ายไม่รู้มาจากไหน จากเดิมที่ตอนทำงานออฟฟิตผมกลับบ้านเปิดแอร์เฉพาะช่วง หัวค่ำ - เที่ยงคืน ก็จะปิดเปิดพัดลม (ประหยัดไฟ) แต่ตอนนี้ หัวค่ำเปิดยันเช้าเลยครับ ค่าใช้จ่ายภายในบ้านเพิ่มจากไหนไม่รู้ 2 หมื่นยังไม่พอเลย ตลกมาก ไหนจะ คนนู้น คนนี้ มาขออีก ไว้มาเล่าให้ฟังต่อนะ
    ปล.ขออุปไว้ก่อนนะ ว่าทำธุรกิจอะไร แต่ผมคิดว่ายังน้อยกว่าหลาย คนในห้องนี้

จากคุณ : หนุ่มน้อย - [ 16 พ.ย. 51 13:31:57 A:124.120.97.93 X: TicketID:194262 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com