Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

++ปีหน้าเผาจริงหรือเปล่า++ ลองมาแชร์ Idea กันครับ

++ปีหน้าเผาจริงหรือเปล่า++ ลองมาแชร์ Idea กันครับ

ไม่น้อยก็มากครับ หลายๆท่านที่ขายของอยู่ 3-4 เดือนมานี้ยอดลดลงบ้างไหม?

หากขายส่งออกอยู่ เจอคู่แข่งแบบจีน อินเดีย ราคาถูกกว่าเกินครึ่งและเศรฐกิจโลกผันผวน เป็นอย่างไรกันบ้างครับ ?ยกเว้นสินค้าบางอย่างที่ยังไปได้อีก

ขายราชการ เจอการเมืองที่ยังไม่แน่นอน รวมถึงแบ่งพวก ใครแดงใครเหลือง... งานราชการเลยต้องรอกันต่อไป.........

ส่วนขายของตามภูมิภาคเป็นอย่างไรกันบ้างครับ เจอน้ำท่วม รอ งบจากราชการ ราคาสินค้าเกษตร และอื่นๆที่ผันผวน

ใครซื้อหุ้นไว้เมื่อสองสามเดือนก่อน ตอนนี้ ราคาหายไปกว่าครึ่งครับ(ดูจาก port ตัวเองเห็นจะๆ -48%)

ใครกำลังหางานใหม่ขอให้ได้ไวๆนะครับ ส่วนใครที่คิดอยากจะเปลี่ยนงานส่วนตัวแนะนำว่าอย่าเพิ่งเปลี่ยนนะครับ อดทนไปก่อน

>>>>>ตอนนี้ผมเองส่วนตัวตอนนี้ประคองตัวไปก่อน รัดเข็มขัด ยอดขายหายไปกว่าครึ่ง จะลงทุนอะไรเพิ่มก็คิดหนัก
    และยอมรับครับ ว่าท่านที่ยังยอดขายเหมือนเดิม รายได้เท่าเดิมอยู่ เก่งมากๆครับ

.......แบบนี้มาแชร์ Idea ไม่ก็ประสบการณ์ หรือแนวทางที่จะช่วยให้พวกเราผ่านวิกฤติ สิ้นปีนี้ไปจนถึงปีหน้ากันได้ และมาเป็นกำลังใจให้กันครับ ผมเชื่อว่าเราต้องผ่านไปได้

แก้ไขเมื่อ 21 พ.ย. 51 15:37:58

แก้ไขเมื่อ 21 พ.ย. 51 15:37:56

จากคุณ : yos3000trip2story - [ 21 พ.ย. 51 15:15:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com