Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

>>> ทำไม พี่ๆที่ทำงานส่วนมาก มักจะมีทัศนคติ ที่ไม่ดีกับจุฬาอะครับ <<<

คือบอกเลยละกัน ว่าผมก็จบจุฬา เป็นเกย์(สาวหน่อยๆแบบขำๆ) แล้วก็สนิทกับคนนู้นคนนี้ไปเรื่อยทั้ง office ด้วยความที่เป็นคนคุยเก่ง แล้วก็มีมารยาทดี (ไหว้บ่อยยังกับนางสาวไทย พี่ที่ office บอก)

วันก่อนไปคุยกับพี่ HR ก็เม้าท์ๆๆ อยู่เรื่องพนักงานใหม่ที่เข้ามาว่าเป็นเกย์หรือป่าว ให้เราช่วยดูสิ แล้วเค้าก็บอกว่า เนี้ยพี่ไม่ค่อยชอบเค้าเลย นิสัยไม่น่ารัก ไม่เหมือนเรา (พี่เค้าหมายถึงผมนะ) ปกติพี่อะ ไม่ชอบเลยนะพวกเด็กจุฬาอะ ชอบหยิ่ง แต่พอพี่มาเจอเราเนี้ย พี่ถึงเปลี่ยนความคิด เราอะนิสัยน่ารัก (ผมเลยไหว้แบบนางสาวไทยด้วยความขอบคุณ อิอิ)

แม้แต่ manager ผมก็ยังเคยพูด ว่าเค้าอยากได้คนจบ ราม หรือ ราชพัด (อันนี้ต้องขอโทษด้วยจริงๆๆ ไม่รู้ว่าสะกดยังไง) เพราะว่าไม่เลือกมากดี ให้ทำไรก็ทำ ไม่เหมือน จุฬา abac ผมฟังละก็ แอบ งงๆๆ อยู่ กัดกูป่าววะ (แต่ผมก็ไม่เคยเรื่องมากเลยนะ เลิกงาน 4-5 ทุ่ม ไม่มี OT ก็ไม่เคยบ่น)

แล้วก็มีอีกหลายๆคน ที่เคยบ่นๆๆให้ฟัง เรื่องเด็กจุฬาอะครับ

ผมก็เลยสงสัยว่า ทำไมคนส่วนมากถึงไม่ชอบเด็กจุฬาอะครับ ต้องมีใครไปทำไร ไม่ดีไว้แน่ๆเลย

จริงๆแล้วผมรู้สึกว่า มันไม่เกี่ยวกับสถานบัน อะครับ มันขึ้นอยู่กับคน และการเลี้ยงดูของพ่อแม่เค้า

แอบเซง เวลาโดนคนพูดเรื่องนี้อะครับ เพราะส่วนมากจะเป็นแนวด่า แต่เราก็ต้อง ยิ้มสู้ รับฟัง

จากคุณ : กิด - [ 23 พ.ย. 51 22:59:17 A:58.9.48.59 X: TicketID:164093 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com