Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอคำแนะนำ เรื่องบิรษัทที่คนทำงานด้วยน้ำลาย

เรื่องของเรื่องคือคนที่ผมเคารพอย่างมากท่านกลุ้มใจกับบริษัทที่ท่านทำอยู่ครับ
    ตัวผมเป็นคนชั้นผู้น้อยด้อยปัญญา แต่ก็อยากหาทางช่วยท่าน
    แต่ผมนั้นไม่มีปัญญาจะหาทางออกได้ จึงอยากให้ท่านช่วยแนะนำหน่อยครับ

เรื่องมีอยู่ว่า เจ้านายของผมนั้นเป็นคนซื่อสัตย์ตรงไปตรงมาไม่เคยคดโกงแม้แต่น้อย
    ท่านทำงานในบริษัทเล็กๆอย่างขยันขันแข็งแม้จะได้รับงานที่ห่วยแตกแค่ไหนท่านก็ยอมครับ
    จนในที่สุดท่านก็ได้เป็นหัวหน้างาน
    แต่แล้ววันหนึ่งมีนายใหญ่คนใหม่เข้ามาแทนที่หัวหน้าฝ่ายคนเดิม
    นายใหญ่ท่านนี้เป็นคนเก่งแต่ยังไม่รู้เรื่องในฝ่ายนี้มากนัก ท่านจึงเรียก
    หัวหน้างานมาประชุมเพื่อจัดแผนงานใหม่ ด้วยความที่เจ้านายที่เคารพของผม
    ท่านทำงานด้วยใจรัก ผลที่ออกมาทำให้หน่วยงานของท่านมีผลประกอบการที่ยอดเยี่ยม
    ใครๆก็อยากได้มาไว้เอาหน้า เรื่องเลวร้ายเริ่มขึ้นเมื่อมีคนไร้ความสามารถ
    แต่ฝีปากดีอยากมาทำงานของเจ้านายผม
    ผลสุดท้ายงานเหลวเป็นโจ๊กเพราะดีแต่ปาก แต่ดันโยนความผิดว่าเจ้านายผมว่าวางระบบไม่ดี
    ตอนนี้กำลังชักแม่น้ำทั้ง5เพื่อจะได้แก้ตัวให้พ้นผิด โดยมีนายผมเป็นแพะ
    ซึ่งตอนนี้โดนเตะโด่งไปคุมงานเห่ยๆที่คนคนนี้ทำเสียเอาไว้

ผมจะแก้ไขยังไงดีครับ จนปัญญาหมดแล้ว กับนักเลงน้ำลายนี่
    รบกวนท่านผู้มีประสบการณ์ช่วนแนะนำผมด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : ชั้นผู้น้อย - [ 28 พ.ย. 51 21:39:26 A:125.25.175.86 X: TicketID:195930 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com