Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

การใช้Bit torrentในคอมพิวเตอร์ร้าน

คืออยากทราบว่า ถ้าเราเล่นบิทในร้านที่ไม่ใช่ร้านเน็ต ร้านเกมส์ จะมีความผิดอะไรรึเปล่าคะ

ที่ร้านเปิดเป็นร้านถ่ายเอกสาร พิมพ์งาน แปล รับชำระเงิน ประมาณนี้อะค่ะ มีคอม 2 เครื่อง หลังร้านเป็นพื้นที่อยู่อาศัยส่วนตัวเล็กๆ (คือกั้นเป็นห้องเล็กๆ คล้ายๆ ห้องเก็บของอะค่ะ แต่มีพื้นที่พอนอนได้ นั่งเล่นได้ บางวันถ้านอนร้านก็อยู่ในนี้ มีประตูแยกกันเป็นสัดส่วนต่างหาก)

กรณีแบบนี้ถ้าเราเล่นบิท หรือเอาแผ่นก๊อปมาเปิดฟังเปิดดูในพื้นที่นั้น โดยที่สายแลนก็ลากต่อเข้าหาเราท์เตอร์ที่อยู่ในส่วนของพื้นที่ร้าน จะมีความผิดรึเปล่าคะถ้าโดนตรวจลิขสิทธิ์ (หมายถึงตอนกลางวันที่เปิดร้านอยู่อะค่ะ)

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบและขอตั้งคำถามเดียวกันใน tech นะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : สตอร์เบอร์รี่ราดครีม - [ 6 ธ.ค. 51 10:35:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com