Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

@@@---สอบถามเรื่องการเปิดสอบ สจ้วต เเละกัปตัน เรือเเละกัปตันเครื่องบิน --@@@@

ไม่ทราบว่าตอนนี้เขาเปิดสอบ สจ้วด กัปตันเรือ เเละกัปตันเครื่องบิน ไปเเล้วหรือ ยังครับ

คำถามครับ   1  สจ้วต  มีของสายการบินไหนบ้างที่เปิดสอบ   เเล้วสอบไปหรือยังอย่างไรบ้าง ???

2 กับตันเรือ มีของที่ไหนบ้างที่เปิด สอบเข้าเรียน เเละ เปิดหรือปิดไปหรือยัง ถ้าอายุ 30 พอดีจะเข้าเรียนได้หรือไม่อย่างไร??

3 กัปตันเครื่องบิน มีของสายการบินไหนบ้างที่เปิดสอบตอนนี้ เเละเปิดไปเเล้ว หรือปิดเเล้วอย่างไร ถ้าอาย30 พอดีจะเข้าได้หรือไม่อย่างไร???

ขอถามเพื่อนๆๆด้วยครับว่า ทั้งสามนั้นเปิดเเล้วปิดเเล้วหรือ ไม่เปิดเลยหรืออย่างไร ตามภาวะเศรษกิจตอนนี้ครับ  

พอดีสนใจจะเปลี่ยนสายงานเป็นอย่างที่ว่า ครับ ผู้รุ้ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณมากๆๆเลยครับ

จากคุณ : Egist - [ 12 ธ.ค. 51 22:04:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com