Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ช่วยด้วยครับ ผมโดนโกง บัตรเครดิต จากเวป www.Usagc.org

ผมถูกหลอกไปสมัคร greencard ที่เวป www.Usagc.org (เป็นความสะเพร่าของผมเองที่ไม่เช็คเวปนี้ให้ดี จริงแล้วเป็น web หลอกตังค์ แล้วตอนที่โทรมาก็ไม่โชว์เบอร์ด้วย) แ้ล้้ว ในทีแรก ผมก็เลือกแบบ 2 ปีไปโดยกรอกหมายเลขบัตรครดิตลงไป  เป็นเงินประมาณ 3000 กว่าบาท โดยมีเจ้าหน้าที่ของธนาคารโทรมา comfirm ยอดกัับผมว่ามีรายการนี้หรือไม่ด้วย ผมก็ตอบตกลงไป แล้ว ประมาณอีก 2-3 วัน ก็มีฝรั่งผู้หญิงโทรมา พูดรัวเหมือนหุ่นยนต์ ผมก็กำลังประชุม บอกว่าผมไม่ว่างคุย ก็ยังพูดไม่หยุด สอบถามเกี่ยวกับประวัติส่วนตัว ต่างๆนาๆเป็นเวลานาน เมื่อประมาณวันที่  7 กย
    จนวันนี้ผมเพิ่งได้ statement มาพบว่ามียอดเข้ามาอีกประมาณ 40000 บาท
    โดย มาจากเวปนี้ แบ่งเป็น 4 ร้อยยูโร หรือ 2 หมื่นกว่า กับ อีก 3 ร้อยกว่ายูโร
    หรือประมาณ หมื่นห้า มาสองยอด  ซึ่งผมก็งงมาก
    ผมจึงรีบโทรไปที่ธนาคาร ว่าทำไมมียอดนี้เข้ามา แล้วผมไม่รู้เรื่องอะไรเลย
    เจ้าหน้าที่จึงได้แจ้งผมว่า ที่ไม่โทรแจ้งเนื่องจาก เห็นว่ามาจากที่เวปเดิม จึงไม่ได้โทรมา comfirm ผม ผมก็เลย โวยวายว่า ทำไมจึงไม่โทรแจ้ง  แล้ว ค่าใช้จ่ายนี้ผมจะทำยังไงได้  เจ้าหน้าที่ตอบกลับมาว่า ทางธนาคาร ไ่ม่มีหน้่าที่มารับผิดชอบตรงนี้ แล้วก็ไม่สามารถ hold ค่าใช้จ่ายตรงนี้ได้ ต้องให้ทางเวปเป็นคนยกเิลิกให้เอง ทางธนาคารช่วยอะไำรไม่ไ้ด้่ และผมจะต้องจ่ายเงินจำนวนนี้ ทำให้ผมปรื๊ดแตก ผมก็โวยวายไปอีกรอบ  ว่าผมไม่รู้เรื่องทำไมผมต้องจ่ายด้วยเหรอ แล้วถ้าเวปมาชาร์ตผมอีกเรื่อยๆ ผมก็ต้องจ่ายไปเรื่อยๆ เหรอ  ผมได้โทรไปอีกหลายครั้ง จนเจ้าหน้่าืที่ท่านนึงได้แนะนำ ว่า ใ้ห้ปิดบัตรเดิมซะ แ้ล้วจะเปิดบัตรใหม่ให้กับผม และัจะ hold รายการนี้ให้ แล้วจะทำการ สอบสวน ให้ด้วย แต่จะมีึค่าใช้จ่ายประมาณ สองร้อยกว่าบาท ผมก็เลยโอเค

ตอนนี้ผมได้ทำเมล์ไปแจ้งทางเวปแล้วครับ แต่ิคิดว่า่ทางเวปคงไม่มี response อะไรกลับมา หรอกครับ

ตอนนี้ผมจะต้องทำอะไรเพิ่้มเติมครับ ไปแจ้งความเพิ่มเิติมดีมั้ยครับ

ขอบคุณครับ ที่อ่่าน (ยาวมาก)

จากคุณ : soft_mobile - [ 13 ธ.ค. 51 17:30:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com