ชื่นชมในความเก่ง+ขยันของน้องครับ
แต่...อ่อ พี่ว่ารร.สอนภาษาเขาเอาเปรียบเราไปหน่อยหรือเปล่าครับ
สอน 2 วัน วันละ 6 ชั่วโมงก็เท่ากับ 12 ชั่วโมง ได้มา 6000 ตกชั่วโมงละ 500 บาท แต่ถ้าต้องเสียค่าแก๊ซ+ค่าพักอีกก็เหลือแค่ประมาณ 375 บาทต่อชั่วโมงเท่านั้นเอง แต่นักเรียนที่มาเรียนกับเราตั้ง 100 กว่าคน
เฉลี่ยคือแต่ละคนจ่ายให้เราแค่ ชั่วโมงละ 5 บาทเอง...เคยถามไหมครับว่าโรงเรียนที่จ้างเราไปเก็บคนละเท่าไร อย่างไร?
พี่ว่ามันน่าจะได้ ชั่วโมงไม่ต่ำกว่า 1000 นะครับ 12 ชั่วโมงใน 2 วันก็อยู่ที่ 12,000 บาทเป็นอย่างน้อย
ไหนจะเสียเวลาทำการบ้าน+ทบทวนบทเรียนของเราเองซึ่งสำคัญมากๆๆต่อเกรดและอนาคต หรือเสียเวลาเตรียมสอน หรือเสี่ยงอันตราย และอื่นๆอีก...ลองคุยกับเจ้าของโรงเรียนใหม่ดีไหมครับ พี่ว่ามันไม่แฟร์กับเราอ่ะ อย่าลืมนะครับว่าเขาไม่ได้เสียหรือลงทุนอะไรเป็นพิเศษเลยนะครับ แค่จ้างเราไปสอนอย่างเดียว ค่าที่พัก อาหาร ความเสี่ยงใดๆเขาไม่มีเสียเลยได้อย่างเดียว
แก้ไขเมื่อ 18 ธ.ค. 51 09:48:29
แก้ไขเมื่อ 18 ธ.ค. 51 09:48:29
แก้ไขเมื่อ 18 ธ.ค. 51 09:44:44
แก้ไขเมื่อ 18 ธ.ค. 51 09:42:11