Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

คำตอบที่ไม่ควรใช้ตอนสัมภาษณ์งาน

คือ ผมไปสัมภาษณ์งานมาครับ แล้วพอดีเค้าถามว่า ทำไมถึงอยากทำงานเลย ผมก็ดันไปตอบว่า จริงๆก้คิดอยากเรียนต่อ แต่อยากหาประสบการณ์ก่อน ว่าเราชอบงานนี้จริงไหม เพื่อที่จะเลือกเรียนในสาขาที่ใช่ตัวเราจริงๆ แล้วเค้าก็ถามว่า จะทำงานกี่ปี ผมตอบไปว่า 5 ปี

พอออกมาเล่าให้คนอื่นฟัง มีแต่คนบอกว่าไม่ควรพูดว่าเรียนต่อ ผมก็สงสัยว่าทำไมหละ เค้าน่าจะชอบคนที่คิดจะก้าวหน้า หาความรู้ใส่ตัวไม่ใช่หรอ

หรือคนอื่นเห้นว่าไงอะคับ ถ้ามันไม่ดี ก็แสดงว่าผมคงไม่ได้แน่ๆแล้วหละครับ TT_TT

ส่วนใครมีคำตอบอื่นๆที่ไม่ควรตอบตอนสัมภาษณ์งาน ก็ช่วยโพสลงไว้ด้วยนะคับ

จากคุณ : นางงามสามร้อยเวที - [ 17 ธ.ค. 51 23:00:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com