Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ชาวสีลมช่วยด้วยครับฟ้องมันเลยดีไหมบริษัทห่วยๆ

เรื่องมีอยู่ว่าเข้างาน1ต.ค โดนเลิกจ้าง3พย.ขึ้นทะเบียนว่างงาน7พย.รายงานตัว8ธค.ได้งานใหม่24พย.แสดงว่าตกงาน21วันแต่พอเว็คไปที่ประกันสังคมปรากฎว่าทางบริษัทไม่แจ้งออกให้แต่บริษัทใหม่ที่ได้งานแจ้งเข้าให้แล้วคุณจะได้ค่าชดเชยเมื่อบริษัทเก่าแจ้งออกให้เท่านั้นผมโทรไปที่ประกันสังคมเขตที่บริษัทเก่าตั้งอยู่ให้โทรไปถามให้หน่อยเจ้าหน้าที่โทรไปเจ้าหน้าที่บุคคลแจ้งว่าGM ไม่อยู่ไม่มีใครเซ็นตอบแบบนี้ตั้งแต่วันที่10ธค.มาจนถึงวันนี้ก้อตอบแบบเดิม
    คำถาม
    1.ฟ้องได้ไหม
    2.หรือว่าไม่เอาดีถ้าหากมันยากเย็นเข็นใจขนาดนั้นก้อ
    3.ผมส่งประกันสังคมมา5ปีแล้วที่โดนออกเพราะเงินเดือนสูงกว่าและอ้างว่าเศรษฐกิจไม่ดีจึงให้ออกไม่ใช่ไม่ผ่านโปรนะแต่อยู่ในช่วงทดลองงานทำอะไรไม่ได้ น้อมรับ
    4.การติดต่อกับทางราชการนี้ทำไมมันยากจังเลยอ่ะครับ
    5ผู้รู้ตอบให้กระจ่างหน่อยครับ
    6.โทรไปที่ฝ่ายบุคคลวันนี้22/12/51 บอกว่าไปเมืองนอกกลับมา7มค52ผมอธิษฐานสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในสากลโลกนี้ขอให้เครื่องบินตกให้มันตายไปทั้งตระกูลแล้วเงินที่ผมจะได้จะเอาไปซื้อพวงหรีดให้ครับ เค้าทำกับลูกจ้าง5คนแล้วที่เกิดแบบนี้ถ้าไม่สุดสุดคงไม่พูดแบบนนี้ครับ

จากคุณ : เบื่อ - [ 22 ธ.ค. 51 16:25:31 A:118.175.64.8 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com