Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอคำแนะนำ ทำธุรกิจกับประเทศอินเดียครับ

คือว่าพอดีคุณยายผมเค้าไปเที่ยวอินเดียแบบนานๆอ่ะครับ ไปครั้งนึงก็ครึ่งปี กลับบ้านแค่เดือนเดียว เดี๋ยวๆก็ไปอีก
    ตั้งใจว่าปีหน้าจะไปเที่ยว ก็เลยอยากจะหาลู่ทางทำธุรกิจด้วย
    ผมเองเป็นคนทุนไม่หนา แต่เครดิตพอใช้ได้ สำหรับเมืองไทย เพิ่งจะเริ่มอยากทำธุรกิจส่วนตัวหลังจากเป็นลูกน้องเค้ามา 4 ปีแล้ว
    พี่ๆพอจะแนะนำได้ไหมครับ ว่าทำธุรกิจกับอินเดีย นี่ควรจะทำอะไรดี

ผมมีไอเดียอยู่อย่างเดียวคือ
    พอดีผมเป็นคนชอบรถมอเตอร์ไซค์ครับ ประเภทนึงที่ชอบก็คือพวกมอเตอร์ไซค์คลาสสิค จำพวก เวสป้า แลมเบรตต้า หรือมอเตอร์ไซค์อังกฤษบ้าง
    ได้ข่าวมาว่าทางอินเดียจะมีรถพวกนี้เยอะมากที่วิ่งไม่ได้แล้ว เพราะเมืองหลวงของอินเดียห้ามรถที่อายุเกิน 10 ปีวิ่ง
    ก็เลยว่าอยากจะไปนำเข้ามาซ่อมขายใหม่ หรือขายทั้งสภาพนั้น

แถมไทยกับอินเดียมี FTA กันอยู่ด้วย ก็น่าสนทีเดียว
    ใครมีคำแนะนำหรือความเห็น ขอรบกวนด้วยครับ

จากคุณ : gototon - [ 23 ธ.ค. 51 11:32:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com