Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ผมกำลังท้อครับ เป็น 1 ในหลายๆ แสน หลายๆ ล้านคนที่ถูกเลิกจ้าง

วันนี้ได้รับข่าวร้ายเป็นของขวัญในวันปีใหม่ครับ
    วันนี้จริงๆ ต้องเลิกงานประมาณ 2 ทุ่มครับ และทำงานนอกบริษัท
    มีโทรศัพท์เข้ามา แต่รับสายไม่ทันเลยโทรกลับ
    จึงรู้ว่าเป็นโทรศัพท์จากทางบริษัท
    ทางบริษัทแจ้งว่า
    บริษัท : คุณ OrganizerO นะคะ
    Org    : ใช่ครับ
    บริษัท : วันนี้ทำงานเป็นวันสุดท้ายนะคะ พรุ่งนี้ไม่ต้องมาทำงานแล้ว (พิมพ์ตามคำพูดเป๊ะ)
    Org    : อะไรนะครับ
    บริษัท : วันนี้ทำงานเป็นวันสุดท้ายนะคะ พรุ่งนี้ไม่ต้องมาทำงานแล้วค่ะ
              แล้วบริษัทจะมีการจ่ายค่าชดเชยให้..............................(ขออนุญาตไม่พิมพ์)
    Org    : ครับ
    บริษัท : มีอะไรจะถามมั้ยคะ ?
    Org    : ไม่ครับ
    บริษัท : ถ้่ามีอะไรจะถามโทรเข้าบริษัทได้เลยนะคะ
    Org    : ครับ

ผมอึ้งเป็นอย่างมาก จนไม่สามารถทำงานได้ คุยกับลูกค้าไปตาแดง ๆ ไป
    จึงรีบโทรหาเพื่อนๆ และได้รับคำตอบเช่นเดียวกันว่าบริษัทเลิกจ้างแล้ว
    ผมขับรถกลับมาที่บ้าน พร้อมกับร้องไห้แบบไม่ต้องอายใครเลย เพราะนี่เป็นครั้งแรกที่ "ถูกเลิกจ้าง"

อาจจะสงสัยว่าทำไมผมถึงต้องมาพิมพ์ใน pantip
    ไม่รู้จะมีใครเป็นเหมือนผมหรือเปล่า เพื่อนของผมคือ pantip คนใน pantip คือเพื่อนของผม นั่งหน้าจอก็หายเหงาแล้ว
    (ผมนั่งร้องไห้ (ช่างเป็นคนเซ้นเซทีฟจริง ๆ) ไปด้วยพิมพ์ไปด้วย)
    พรุ่งนี้ผมต้องกลายเป็นคนตกงานแล้ว ต้องเดินหางานอีก

ผมท้อมาก ๆ ครับ ตอนนี้

จากคุณ : OrganizerO - [ 25 ธ.ค. 51 20:01:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com