Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

คะแนน TOEIC 700 น้อยไปไหมครับสำหรับคนเกรด 2 นิดๆ

ผมอยู่ปี 4 ใกล้จบแล้วครับ  เกรดก็ 2 หน่อยๆเองครับ

อาทิตย์ก่อนลองไปสอบ TOEIC ใช้ coupon SCG อ่ะ  แล้วทำ reading ไม่ทันเลยครับ  listening ก็หลุดอ่ะครับ

พึ่งได้คะแนนมาเมื่อวานอ่ะ ได้มา 700 (Listening 385, Reading 315)  หวังไว้ว่างอย่างต่ำน่าจะได้สัก 750 แต่ไปสอบจริงๆดันทำไม่ทันอ่ะครับ

เลยอยากรู้ว่าคะแนน 700 นี้ แล้วเกรด 2 นิดๆ  มันโอเคไหมครับ

ผมกะว่าเดือนหน้าจะไปสอบใหม่ครับผม

ตอนนี้ผมยังไม่รู้เลยว่าจบแล้วจะทำไร  เพราะเกรดน้อยเกินไป สมัครที่ไหนคงไม่ได้งานอ่ะ  

ว่าจะเรียนต่อหรือไปฝึกประสบการณ์ต่างแดนดีหรือป่าวครับผม

รบกวนพี่ๆช่วยชี้แนะด้วยครับ

อ๋อ เกือบลืมบอกว่าเรียนอะไร ผมเรียนวิศวกรรมคอมพิวเตอร์ครับ

ขอบคุณมากครับผม

จากคุณ : ^_^Ohng^_^ - [ 26 ธ.ค. 51 01:47:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com