Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มีใครเปลี่ยนงานบ่อยๆ บ้างครับ แล้วเจอหรือยังครับ งานที่ถูกใจ

ผมเป็นคนที่เปลี่ยนงานค่อนข้างบ่อยเลยครับ มันก็ไม่ค่อยดีสักเท่าไรเพราะประการณ์มันมั่วๆ ไปหน่อย เป็นทั้ง Programer TestEngineer System Admin ตอนนี้วกกลับมาเป็นโปรแกรมเมอร์อีกครั้ง

แต่ก็ยังกลัวว่าจะเบื่ออีกแล้วก็เปลี่ยน เพื่อนๆใช้เวลานานมั้ยครับกว่าจค้นพบตัวเอง หรือ งานที่ชอบ จะไปทำงานอย่างอื่นที่มันแหวกแนวไปเลยก้ไม่ได้เพราะจำเป็นต้องใช้ตังค์อีก เหอๆ แชร์ประสบการณ์กันหน่อยครับ

ตอนนี้ทำมา 7 ที่ละครับ (นับแบบให้มันดูเยอะหน่อย 55) นานสุดสุด 2 ปี ครึ่ง เร็วสุด 1 วัน (บังเอิญได้งานอีกที่หนึ่งในวันเริ่มงานวันแรก แล้วก็คนที่เป็นหัวหน้าของที่ที่ไปวันเดียวดูแล้วร่วมงานกันได้ไม่นานแน่ๆ เลยไม่ต้องอะไรมาก)

จากคุณ : ~กำเดามันจะทะลัก~ - [ 26 ธ.ค. 51 09:19:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com