Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ยังที่ทำงานก็ต้องมีคนที่ไม่ถูกใจเราใช่มั๊ยคะ แล้วควรจะทำยังไงดีถึงจะดีที่สุด T_T

มีคนที่เราไม่ชอบที่ทำงาน เพราะพฤติกรรมไม่ซื่อ

ปรึกษาแม่ แม่บอกว่าไม่มีที่ไหนจะมีคนถูกใจเราทุกคนหรอก

จริงรึเปล่าคะ มีที่ทำงานพี่ๆเพื่อนๆคนไหนมีคนที่ถูกใจทั้งหมดบ้าง..

แล้วเราต้องทำแบบไหนเวลาที่เราต้องทำงานกับคนที่เราไม่ชอบดี

1. พยายามเฉยๆ ตีหน้าว่าชอบเค้าไป
    2. ทำหน้าบึ้ง ให้เค้ารู้ว่าเราไม่ชอบ
    3. หรือ3 เค้าทำไม่ดีมาก็ทำไม่ดีกลับไปดีคะ

ขอคำปรึกษาด้วยค่ะ เพิ่งทำงานมา 2 ปี ที่แรกก็ลาออกเพราะไม่ชอบคนที่ทำงานค่ะ แล้วที่ใหม่ทำได้ 4 เดือน ก็มารู้สึกแบบนี้อีก

อยากหาทางออก ช่วยบอกวิธีคิดหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Wahol* - [ 27 ธ.ค. 51 21:50:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com