Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถ้าเพื่อนๆโดนเจ้านายบอกว่าให้พิจารณาตัวเอง เพื่อนๆจะทำอย่างไรคะ

องค์กรเป็นองค์กรขนาดเล็ก มีคนทำงานอยู่4-5 คน  เพียงคนเดียว 2 คนเป็นเจ้าของ ส่วนอีกคนก็เพื่อนเจ้าของ เราเป็นคนนอกคนเดียว ละตัวของเจ้าของก็ไม่ค่อยได้เข้าออฟฟิตเท่าไหร่นัก ส่วนใหญ่จะเป็นเพื่อนของเค้า หรือน้องของเค้าซึ่งไม่คุยกับเรา (ไม่ทราบสาเหตุ)
    มีอยู่วันนึงเจ้าของก็บอกกับเราว่าให้เราพิจารณาตัวเอง เพราะเราทำให้เค้าเสียผลประโยชน์ไปเยอะ ละก็บอกว่าเค้าจ้างเรามาทำงาน ไม่ได้จ้างให้เรามานั่งเฉยๆ เราเองก้อไม่รู้ว่าทำไมเค้าถึงคิดว่าเรามานั่งเฉยๆก้อไม่รู้นะคะ เพราะวันนึงเราทำงานตลอดเลยอ่ะค่ะ บางวันไม่ได้ทานข้าวด้วยซ้ำไปอ่ะค่ะ เรางงมากๆๆๆ ละก็ทำให้เราอึดอัดใจที่จะอยู่ที่นี่ มากๆๆๆๆ ในหลายๆเรื่องที่เราไม่อยากเอ่ย แต่ในภาวะเศรษฐกิจอย่างนี้ เราต้องคิดในหลายๆเรื่อง เราเลยบอกกับเค้าไปว่าจะปรับปรุงตัว เค้าให้โอกาสเราอีก 1 เดือน คือ เดือน มกรานี้อีก 1 เดือนถ้าไม่ดีขึ้น เค้าจะให้เราออก เพื่อนๆคิดว่าเราจะทำอย่างไรดีคะ ละถ้าเป็นเพื่อนๆล่ะคะ เพื่อนๆจะทำอย่างไร)

จากคุณ : bn_31 - [ 2 ม.ค. 52 00:47:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com