Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถ้าให้คุณพูดกับหัวหน้าคุณ สักสิบนาที คุณจะพูดว่าอะไร

ตามนั้น

ปีใหม่นี้ ถ้าให้คุณพูดสักสิบนาทีกับหัวหน้างานคุณ

คุณจะพูดเรื่องอะไรบ้าง

คือให้พูดแบบเปิดใจได้ทุกเรื่อง

ทั้งเรื่องส่วนตัวและการงาน

ส่วนผมจะพูดว่า

ทำไมทำงานซ๊เรียสจัง พูดเล่นไม่เคยพูดเลย เงินมีบ้างป่าว เอามาให้กู้กันบ้าง วันหยุดหรือวันลา ผมจะลาบ้างได้ไหม ทำงานต้องเอาใจคุณทุกอย่างเลยเหรอ เขาจ้างคุณมาทำงาน ไม่ให้มาจับผิดผม คุณก็เหมือนผม เพราะว่ามนุษย์เงินเดือนเหมือนกัน ผมเบื่อคุณ ผมเกลียดคุณ ผมไม่อยากได้คนอย่างคุณมาเป็นหัวหน้า คุณ มันไม่น่าจะมาเป็นหัวหน้าผมเลย ไปทำงานอื่นเหอะ ลูกน้องเขาเกลียดคุณทั้งนั้น

จากคุณ : หัวหน้าที่น่าเบื่อ - [ 2 ม.ค. 52 21:32:20 A:118.173.55.181 X: TicketID:171753 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com