Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+++ทำข้อสอบสมัครงานแล้วโทรไปหาเพื่อน ให้ช่วยตอบเหอะๆ+++

ทนไม่ได้กับพฤติกรรมแบบนี้

เล่าเรื่องนิดนึง คือวันนี้ผมได้ไปทำแบบทดสอบ ของบริษัท Denso ที่บางบ่อครับ นัดหมายเวลาบ่ายโมง ไปถึง 11โมงกว่าๆ ก็รอจนบ่ายโมงเจ้าหน้าที่ก็พาไปห้องประชุม

วันนี้มีคนมาทดสอบ 5 คนด้วยกันในตำแหน่งบัญชี เจ้าหน้าที่ก็ชี้แจงรายละเอียด และก็นำข้อสอบชุดแรก ซึ่งเป็นข้อสอบบัญชี เจ้าหน้าที่ก็ชี้แจงเวลาว่าให้เวลา50นาที แล้วก็ออกไปจากห้อง ปล่อยให้ 5 คนนั่งทำข้อสอบ

เจอข้อสอบมาก็อึ้งเหมือนกัน เพราะไม่ได้เตรียมมา แต่ก็พอทำได้ และแล้วก็มีพี่ผู้หญิงท่านหนึ่งใช้โทรศัพท์ บทสนทนา"พี่ค่ะหนูให้ช่วยนิดนึง งบอันนี้มันทำไงค่ะ แล้วก็บอกโจทย์ไปเสร็จ แล้วก็ช่วยหน่อยนะค่ะ" คุณเธอก็รอโทรศัพท์สักแปบ "ค่ะพี่ค่ะหนูจดแปบนะค่ะ " -*- ซะงั้นนี่มันข้อสอบจะเข้าทำงานบริษัทระดับDensoนะเว้ยมรึงยังจะโทรถามอีกเหรอ

พอพี่ผู้หญิงอีกคนเห็นมั่งก็เอาเลยโทรไปหาเพื่อนเหมือนกันบอกช่วยหน่อย แต่เค้าไม่ช่วยก็เลยนั่งนิ่ง

ผมก็นั่งทำไปรอลุ้นให้Hrมาเจอจะได้กาหัวกระดาษซะแต่ก็ไม่มาเห้อ

หมดเวลาข้อสอบภาษาอังกฤษก็มา เจ้าหน้าที่ก็ออกไปพี่ผู้ชายที่นั่งข้างๆก็โทรอีกบอกเห้ยมรึงช่วยกรูหน่อยดิ งี้ๆๆๆ ตอบไร -*-

เป็นอย่างนี้จนหมดเวลา

ที่บ่นมาก็ไม่มีอะไรมากหรอกแค่อยากระบายให้ฟัง ว่าขนาดทำงานแล้วยังจะให้คนอื่นช่วยอีก
    นี่ข้อสอบเข้าทำงานบริษัทที่ตัวเอง มาสมัครงานเองแล้วยังจะยืมจมูกคนอื่นหายใจอีก อย่างนี้ถ้าได้เข้ามาทำจริงๆจะเป็นไงเนี่ย ถ้าเผื่อผมได้เข้าไปทำแล้วได้เพื่อนร่วมงานแบบนี้เนี่ยนะ เซงฉะมัด

หมดเวลาทำข้อสอบเจ้าหน้าที่นัดสอบสัมภาษณ์อีกทีวันจันทร์ สวัสดีครับ

love

จากคุณ : lNoTicEL - [ 9 ม.ค. 52 20:04:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com