Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ระวังจะโดนหลอกกันนะครับ [นอกเรื่อง]

คือวันนี้กลับบ้านมา เจอน้องชายเล่าให้ฟังว่าโดนหลอก

ประมานว่า ลงจากรถไฟใต้ดินตรงสถานีลาดพร้าว แล้วกำลังจะเดินขึ้นสะพานลอย มีคนมาทักทาย ชวนคุย จะให้น้องผมไปเดินแบบ
    โดยมีการยื่นสำเนาบัตรประชาชนให้น้องผมเก็บไว้ เพื่อให้เชื่อใจ

แล้ว คือผมไม่รู้ว่าไปยังไงมายังไง ยังไม่ได้รู้ละเอียด
    น้องผมเล่าแบบตะกุกตะกัก ผมก็ไม่อยากไปถามรายละเอียดไรมาก น้องผมคงรู้สึกเหมือนตัวเองไม่ทันคน เลยไม่อยากจะเล่าให้ฟังเท่าไหร่

สรุป แล้วมันก็เอากระเป๋าเป้น้องผมไปได้ ในนั้นมีกระเป๋าตัง iPod มือถือ แล้วก็หนังสือเรียนนิดหน่อย เสร็จแล้วพอรู้ว่าโดนหลอก น้องผมก็เดินเข้าไปในสถานีรถไฟใต้ดิน เจอตำรวจประจำสถานีอยู่ ก็เล่าให้เค้าฟัง เค้าก็พาไปที่ สน. พหลโยธิน

โดยระหว่างลงบันทึกประจำวัน ก็มีตำรวจอีกคนนึงเดินมาบอกว่า
    ชื่อ นายเจษฎาทราย ใช่มั้ย ไอ้คนนี้ 5-6 คดีแล้วล่ะ

ชื่อนาย เจษฎาทราย นาวาทอง

ผมก็เลยเอาชื่อ นามสกุล มันมาเซิชใน google ดูครับ
    ปรากฏว่า เจอคนที่โดนหลอกเหมือนกันครับ

มี url นึง มีรูปมันด้วย แต่เป็นไฟล์ word ไม่รู้จะเอาลงให้ดูยังไงน่ะครับ

อยากจะไปลองเดินเล่นแถวนั้นดูเผื่อจะเจอมัน จะได้กระทืบแล้วลากไป สน.

แก้ไขเมื่อ 16 ม.ค. 52 03:10:45

แก้ไขเมื่อ 16 ม.ค. 52 02:28:31

จากคุณ : ปลาทองน้อยตากล๊มกลม - [ 16 ม.ค. 52 01:47:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com