Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

* * * เรื่อง มะม่วง กับการ Promote * * * ช่วยแนะนำหน่อย

ครับ เห็นหัวข้อก็งงๆ ใช่ป่ะครับ

วันนี้เจ้านายเรียกขึ้นไป แล้วคุยเรื่องที่ Supervisor คนเก่าลาออกแล้วอยากจะโปรโมท แล้วถามว่าสนใจไหม ผมก็บอกว่าสนใจ
    ** ผมทำงานที่นี่มายังไม่ถึงปีเลย **

เค้าให้การบ้านมาคิด ว่าคุณจะทำอะไรให้กับแผนก ให้ไปเขียนมา เขียนเรียงความมา เรื่องการลดโอที ของพนักงานในทีม การเพิ่ม KPIs และมีการพัฒนาอย่างไรบ้าง
    *** เราต้องพูดถึงเรื่องอะไรบ้างละครับ ***

มาถึงเรื่องมะม่วง เจ้านายผมบอกว่า ความจริง ก็อยากให้เลือ่นมา แต่รอเวลาที่เหมาะสม ผมอายุก็ 26 แล้ว และ

เค้าบอกว่าต้องรอบ่มให้สุกก่อนแล้วค่อยกิน กลัวว่าสอยกินตอนดิบ แล้วกินไม่อร่อยเท่าที่สุก

เขาบอกว่าไม่อยากชิงสุกก่อนห่าม แล้วงี้จะให้ผมเขียนเรียงความทำไมละ

จากคุณ : walkerman - [ 19 ม.ค. 52 17:07:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com