Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

คนที่มีวุฒิแค่ ม.6 ได้เงินเดือนกันคนละเท่าไรครับ

คนที่ใช้วุฒิม.6 สมัครงานส่วนใหญ่มีรายได้กันเดือนเท่าไรครับ

ผมก็พอจะรู้อยู่แล้วนะครับว่าห้องนี้ส่วนใหญ่เป็นคนจบปริญญากันแล้วทั้งนั้นเงินเดินสูงตั้งแต่หมื่นต้นๆยันหลายหมื่น แต่ก็คิดว่าน่าจะมีคนระดับล่างแฝงอยู่ไม่น้อย

ตัวผมเรียนไปด้วยทำงานไปด้วย ตอนนี้พึ่งได้งานอยู่ในสนามบิน(ไม่ใช่ KingPowerนะ) ฐานเงินเดือนอยู่ที่ 8xxx(ถ้าเรียนจบจะได้ 9xxx) มีค่าเดินทางให้ตังหากอีก 1000ไม่รู้ว่าถ้าเทียบกับคนอื่นในระดับเดียวกันถือว่าต่ำไปหรือเปล่าครับ เพราะทำงานในนี้ค่าอาหารกับค่าเดินทางค่อนข้างสูงทีเดียวสำหรับผม

อยากทราบว่าคนอื่นได้กันเท่าไรครับ ถ้ามีตัวเลือกที่น่าสนใจผมก็อยากจะเปลี่ยนงานบ้าง ตอนนี้มีภาระค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นวุฒิก็น้อยจะหางานที่ไหนก็ลำบาก เคยเจอประกาศรับสมัครงานน่าสนใจตั้งหลายอันเนื้อหางานก็ไม่ได้ยากซับซ่อนอะไรเลย แต่ติดตรงเอาจบปริญญาตรีนี่ละทำให้สมัครไม่ได้...

ทุกวันนี้ก็พยายามเร่งให้จบเร็วที่สุดอยู่ อายุก็ปาเข้าไป 24 แล้วกำลังเตรียมตัวจะไปสอบ Toeic เอามาอัพฐานเงินเดินตัวเองอยู่ครับ

ปล. ตอนนี้อยากทำงานโรงแรมมากครับวุฒิม.6 ถ้าสมัคร Front เขาจะรับไหมครับ

แก้ไขเมื่อ 25 ม.ค. 52 01:50:20

จากคุณ : OceanBird - [ 25 ม.ค. 52 01:04:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com