Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ช่วงหลังๆกระทู้ถามเรื่องไม่เป็นเรื่องเยอะไปมั้ย

คิดไปเองรึเปล่า ว่าช่วงนี้มีกระทู้แบบเดียวกัน แถมไม่ค่อยเป็นเรื่องตั้งออกมาเรื่อยๆ

อย่างถามทางไปบริษัทนั้นนี้
    .... คือมันเกี่ยวกับการทำงานยังไงเหรอคะ คือก็เข้าใจนะว่าไม่รู้ทาง และมีบางท่านในห้องนี้ที่อาจจะรู้ทาง แต่บริษัทที่คุณจะไปสัมภาษณ์น่ะ คุณคือคนที่จะไปนะคะ ตอนสมัครไปไม่ได้ดูเลยเหรอคะว่าที่อยู่ของบริษัท อยู่แถวไหน คุณสามารถเดินทางไปได้มั้ย

ถามข้อมูลของบริษัทนี้นู้น
    .... อืม ถามสวัสดิการ โบนัส บรรยากาศในที่ทำงาน เรื่องแบบนี้ถามได้ตอนไปสัมภาษณ์ค่ะ บรรยากาศก็ดูเอาตอนไปครั้งแรกค่ะ เข้าใจว่าทุกคนอยากไปทำงานที่ที่บรรยากาศดีๆ เพื่อนร่วมงานเป็นมิตร แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นแล้ว สุดท้ายมันขึ้นอยู่กับคนค่ะ ถ้าเราบอกว่ามันดีขนาดไหน แต่คุณเข้าไปแล้วไม่ชอบมันก็แย่ทั้งนั้นแหละค่ะ

กระทู้โอดครวญ .... ช่วงนี้มีเยอะ เข้าใจค่ะว่ากำลังอยู่ในช่วงเศรษฐกิจแบบนี้ ทุคนต้องการกำลังใจ เลยมีการตั้งกระทู้คล้ายๆกันออกมาบ่อยมาก ก็เข้าใจนะว่ากระทู้ใครกระทู้มัน และทุกคนต้องการกำลังใจ แต่เพลาๆลงซักหน่อยก็ดีนะคะ

คือจะว่าเราก็ได้นะ แต่ถ้าท่านมาเล่นห้องนี้ (เราขอคิดว่า) ท่านคงจะเป็นผู้ที่ทำงานแล้ว หรือกำลังจะทำงาน น่าจะมีวุฒิภาวะในการคิดและตัดสินใจในระดับหนึ่ง เรื่องบางเรื่องที่ไม่ได้สร้างประโยชน์ให้ทั้งผู้ตั้ง ผู้ตอบ และผู้อ่านเท่าที่ควรก็เพลาๆลงบ้างก็ดีค่ะ

ปล. อย่างกระทู้เราตอนนี้ก็ถือว่าเป็นกระทู้บ่นไร้สาระ และไม่ใช่เรื่อง แต่ก็นะ ขอซักนิดเถอะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 03 ก.พ. 52 16:18:17

จากคุณ : VivaRocky - [ 3 ก.พ. 52 16:16:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com