Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ตกงานมาทำงานขาย ทำไมยากจังเลยครับ ไม่รู้จะทำธุรกิจอะไรดี เบื่อพวก mlm เหมือนกันครับ

ผมเปลี่ยนงานใหม่มาได้ประมาณ 1 ปี ก็ทำงานมาได้สักพักนึงเพราะฐานเงินเดือนดีกว่าที่เก่า แต่พอมาอยู่ที่ใหม่นี้ไม่นานเขาก็กลับเชิญผมออกจากที่ทำงานนี้ เพราะเศรษฐกิจไม่ดี บริษัทจ้างไม่ไหว

ผมออกมากว่า 3 เดือนแล้ว หนี้สินเดิมก็มีอยู่มากมายเลย ลูกก็เพิ่งคลอดด้วยครับ ยังหางานทำใหม่ไม่ได้เลย หาขายของเล็กๆ น้อยๆ พวกเสื้อผ้า ก็ไม่ค่อยมีคนซื้อเลยครับ ลองทำธุรกิจ mlm แต่ก็ไม่เวิร์คเลย เพราะเสียเงินซื้อของแพงมากๆ เป็นหนี้อีก มาลองขายประกันชีวิต แล้วพอลองเอาไปขายเพื่อนฝูงที่ทำงานเก่าๆ ก็ไม่ค่อยมีคนสนับสนุนอีก เขาบอกว่ามีกันหมดแล้ว ไม่มีเงิน เอาไว้ทีหลัง ก็ยอมรับว่าอายมากๆ แต่ไม่รู้ว่าจะขายอะไรดีแล้ว ท้อมากๆครับ

แถมบัตรเครดิตก็ติดหนี้บานเบอะเลย เพราะเอาไปซื้อของสมัยทำ mlm (เขาบอกให้ซื้อของใช้ดูก่อน) หลายหมื่นเลย อัพไลน์บอกให้ซื้อมาสาธิตดู

จะลงทุนเพิ่มก็ไม่มีทุนเลยครับ ท้อกับชีวิตมากๆ

จากคุณ : มือใหม่ตกงาน - [ 9 ก.พ. 52 15:34:16 A:125.25.145.49 X: TicketID:187110 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com