Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เป็นตัวแทนประกันชีวิต มันเลวทรามต่ำช้า มากหรอไงคับ ขอความเห็นหน่อย

ผมเริ่มมาทำงานขาย คือไม่เคยทำมาก่อน มีผู้ใหญ่เค้าแนะนำ

ให้ลองมาทำ ก็รู้สึกต่อต้านพอสมควร แต่พอเข้าอบรม รู้ข้อเท็จจิง

ของประกันชีวิต ก็รู้ว่า มันดีต่อลูกค้ายังไง

แต่เวลาผมไปเสนอขาย กับ คนรู้จัก

แค่ เอ่ยปากว่า "ตอนนี้ผมเป็นตัวแทนประกันชีวิต"

ก็บอก ว่า "ไม่มีอะไรทำเหรอ ถึงไปเป็นตัวแทน" (ไม่มีตรงไหน ก็นี่ไงทำอยู่)

"ไม่ต้องมาหา ไม่ต้องเสียเวลาคุย"

ผมอยากรู้จิงๆ การเป็นตัวแทนประกันชีวิต อาชีพสุจริต ไม่ได้ไปปล้นชิงใครเค้ามากิน

ก็ทำงานเพื่อหาเลี้ยงตัวเอง กับ ครอบครัวเนี่ย

ทำไมคนปัจจุบัน ถึง มีอคติกับอาชีพนี้จังเลยคับ

อยากทราบความคิดเห็นจิงๆ

จากคุณ : neovictory - [ 13 ก.พ. 52 08:49:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com