Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อยากรบกวนถามเพื่อนๆ หน่อยครับเกี่ยวกับธุรกิจที่น่าสนใจลงทุน

ทำธุรกิจมานานกว่า 20ปีแล้วครับ รับสืบทอดต่อจากที่บ้าน แต่ตอนนี้มองว่าอยากจะทำธุรกิจอะไรสักอย่างที่เป็นของเราเองนะครับ

แต่คิดมาหลายแบบแล้ว แต่ก็ยังไม่เห็นสิ่งใดที่น่าสนใจจะทำจริงๆ ครับ เลยอยากรบกวนขอถามความคิดเห็นจากเพื่อนๆ ในห้องหน่อยครับว่ามีธุรกิจอะไรที่น่าสนใจบ้างครับ

พื้นฐานเดิมทำโรงงานครับ ตอนนี้ไม่อยากทำธุรกิจใหม่เกี่ยวกับโรงงานสักเท่าใดครับ เนื่องจากเบื่อกับการทำงานกับคนจำนวนมาก

พอจะมีสิ่งใดที่น่าแนะนำบ้างมั้ยครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะครับ

ผมเข้าใจครับว่ามีคำถามประเภทนี้มาที่ห้องนี้บ่อยๆ แต่สำหรับผม ผมอยากจะชี้แจงหน่อยว่าผม ได้ลองพยายามคิด และสืบหามาหลายเดือนแล้วครับ แต่ก็ยังไม่ได้คำตอบนะครับ จึงลองมาตั้งคำถามที่ห้องนี้ เผื่อจะพบทางสว่างนะครับ

จากคุณ : คิดไม่ออก - [ 17 ก.พ. 52 03:16:27 A:58.9.68.112 X: TicketID:150905 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com