Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ทำงานที่การท่าอากาศยาน???? คิดไม่ตกกลุ้มใจๆๆค่ะ

คืออยากจะปรึกษาพี่ๆค่ะ กลุ้มใจมาก
    ตั้งแต่จบมาก็ทำงานที่บ.เอกชนเล็กๆที่นึงมาปีครึ่งแล้ว
    ได้เงินเดือนเท่ากับที่เข้าทำตอนแรก (เค้าไม่ได้ปรับขึ้นให้เลย)
    ได้อยู่ที่ 14 แต่ก็มีได้ค่าคอมบ้างเฉลี่ยปีนึงประมาณ หมื่นนึง แต่ไม่มีโบนัส
    บ.นี้ โอเคนะคะ การทำงานไม่มีปัญหาอะไร อยู่ใกล้บ้านด้วย ไปทำงานนั่งรถเมล์สีแดงไป ค่าใช้จ่ายน้อยมากค่ะ
    รวมๆก็แฮปปี้ แต่เงินเดือนมันน้อยไปนิดนึง

ทีนี้มีผู้ใหญ่ของเพื่อน เค้ามีเส้นสายที่จะฝากเข้าทำงานที่ "การท่าอากาศยาน"
    เห็นเค้าบอกว่า ที่นี่โบนัสทีนึง 6 เดือน แล้วก็ขึ้นเงินเดือนปีละ 2 ครั้ง

เราก็ถามว่า จะทำตำแหน่งอะไร
    เค้าบอกก็แล้วแต่เลย จบไรมาก็ได้ทำไม่ตรงสายหรอก
    ทำได้ทั้งนั้นแหละ

ทีนี้เราก็ลังเลค่ะ เพราะถ้าทำงานที่นั่น ก็ไกลบ้านมาก
    ประมาณบ้านอยู่สามย่าน
    ไปทำงานดอนเมือง จากที่เดิมอยู่ประมาณแถวพญาไท

ที่ลังเลก็เพราะว่าไม่แน่ใจค่ะ ว่าที่นั่นมันจะดีรึเปล่า
    เลยจะถามเพือ่นๆ พี่ๆ ที่มีประสบการณ์ หรือรู้เรื่องราวเกี่วกับการทำงานที่การท่าค่ะ

1. ที่การท่าเงินเดือนเริ่มต้นที่เท่าไรคะ (ลักษณะงานน่าจะงานธรรมดาค่ะ
    จบนิเทศมา)
    2. สังคมการทำงานเป็นยังไงบ้างคะ
    3. โดยปกติเงินเดือนจะสตาร์ทที่เท่าไหร่
    4. ความก้าวหน้าเป็นอย่างไรคะ การขึ้นเงินเดือน โบนัส สวัสดิการต่างๆ
    5. แล้วหนูจะย้ายไปทำดีมั้ยคะ หรือว่าไปหางานใหม่ ที่น่าจะได้เงินเดือนอยู่ที่ 20,000
    6. ตำแหน่งที่ทำงานนั้นจะมีตำแหน่งอะไรบ้างคะ สำหรับพวกคนที่ถูกฝากเข้าไปแบบนี้ (อยากได้ตำแหน่งที่ใช้คอม เล่นอินเตอร์เนทได้ด้วย จะได้ระบุไปตอนเค้าจะรับค่ะ อิอิ)

คือปกติก็เป็นคนที่เรื่อยๆ ไม่ได้เก่งอะไรค่ะ ออกแนวเฉื่อยๆมึนๆค่ะ
    ขอบคุณมากเลยค่ะ

กลุ้มใจจริงๆ ตัดสินใจไม่ถูกค่ะ

จากคุณ : บีบี้จัง - [ 23 ก.พ. 52 11:16:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com