Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถ้าจะเปิดร้านขายอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ กับ services ควรจะมีทุนเท่าไหร่ดี

คือวางแผนไว้ว่าช่วงที่เศรษฐกิจดีขึ้นประมาณกลางปี 53 หรือ 54 คาดว่าเศรษฐกิจอาจจะดีขึ้น (ตามคำแนะนำของรัฐบาลและนักวิชาการ)

วางแผนไว้ว่าอยากจะเริ่มธุรกิจตัวเอง อยากจะเปิดร้านขายอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ กับรับ services ซ่อมอะไรพวกนี้ แล้วก็รับวางระบบ network แบบ ALL IN ONE
    กับตามโรงงานในจังหวัดชลบุรี และใกล้เคียง พวกแถวระยอง มาบตาพุด ฉะเชิงเทรา แถวนี้

อยากจะทราบว่าควรจะมีเงินทุนประมาณเท่าไหร่ดีครับ ใจอยากจะติดต่อไปทาง Dealer เจ้าใหญ่ อย่างพวก DCOM หรือ HW house ซะเองเลย
    แต่ว่าผมยังไม่ได้เริ่ม ก็เลยไม่รู้ว่าเดี๋ยวเกิดเค้าถามมาว่าเปิดอยู่ที่ไหน อะไรยังไง เดี๋ยวจะโกหกไม่เนียน พาลจะเสียเรื่องเปล่าๆ

ที่ถามซะตั้งแต่วันนี้เพราะว่าต้องการเตรียมการหาเงินทุน กับเรียนต่อซะก่อน (กำลังเตรียมจะเรียน Technology Management ครับ)
    ประสบการณ์ด้าน IT ผมมก็พอมีมาเหมือนกัน (12 ปี)

หาเงินทุนนี่พอจะมีใครแนะนำได้อีกบ้างไหมครับ นอกจาก เก็บ กับ กู้

จากคุณ : gototon - [ 3 มี.ค. 52 08:03:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com