Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

จบโท เศรษฐศาสตร์ แต่เงินเดือนเก้าพัน ผู้รู้ช่วยด้วยยยยยย ขอคำแนะนำหน่อยครับ น้องชายผมควรเดินหน้าอย่างไร ให้คำปรึกษาหน่อย

ผมกับทางบ้านไม่มีความรู้เกี่ยวกับสาขางานทางด้านเศรษฐศาสตร์เลย

ต้องขอรบกวนท่านผู้รู้ให้คำแนะนำเรื่องงานครับ

เรียนถามท่านผู้รู้ เรื่องงานให้น้องชาย เค้าจบเศรษฐศาสตร์ ครับ

หากมีคุณสมบัติประมาณนี้

Bachelor of Business Administration (B.B.A.) February 200x, Major : Business Economics ,Rajabhat Institute Songkhla

Master of Economics, June 200x, Major : Business Economics, GPA : 3.20 Ramkhamhaeng University

ตอนนี้เป็นลูกจ้างประจำของคลังจังหวัด ตำแหน่ง นักวิชาการ

งานที่ทำส่วนใหญ่ก็จะเป็นประมาณ

จัดทำรายงานภาวะเศรษฐกิจของจังหวัด เพื่อเสนอต่อผู้ว่าราชการจังหวัด แบงค์ชาติ เป็นรายเดือน

จัดทำรายงานภาวะการคลังของจังหวัด

จัดทำรายงานภาวะการคลังท้องถิ่นของจังหวัดเป็นรายไตรมาส

ติดต่อกับคณะจัดทำ ผลิตภัณฑ์มวลรวมจังหวัดเพื่อรวบรวมเป็น GPP ของจังหวัด

คำถามคือตอนนี้ทางบ้านอยากจะให้ออกจากงานลูกจ้างชั่วคราว

ไปสู่ภาคเอกชน แต่ไม่มีมุมมองในการให้คำแนะนำว่า
    ควรจะไปหางานในบริษัทประมาณไหน
    ตำแหน่งงานส่วนไหนถึงจะเหมาะสม
    รายได้ค่าตอบแทนของคนที่มีคุณสมบัติทำงานได้ประมาณนี้ ค่าตอบแทนจะอยู่ที่เท่าไหร่

ขอรบกวนท่านผู้รู้ทุกท่านช่วยให้คำแนะนำน่อยนะครับ

จากคุณ : Kai_Thong - [ 13 มี.ค. 52 11:10:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com